Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุของผู้สมัครประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) สูงสุดคือเท่าไหร่

หลายคนพูดถึงการทำประกันชีวิตกันบ่อยๆ เราชักสนใจอยากทำให้พ่อบ้าง แต่ขอเป็นระยะสั้นก่อนนะคะ ได้เห็นโฆษณาของประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เลยอยากรู้ข้อกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดคือกี่ปีคะ? พ่อเราอายุยังไม่เยอะมากแต่อยากรู้เผื่อไว้ว่าจะสมัครประกันฉบับนี้ได้หรือเปล่าน่ะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นัฐกุล

ที่น้องบอกว่าอายุไม่มาก ไม่ทราบว่าพ่อน้อง อายุประมาณเทาไรเหรอ อย่างพ่อของพี่ อายุ 50ปี สามารถทำประกันตัวนี้ได้คะ เพราะประกันตัวนี้ อายุต้องไม่เกิน 59ปีคะ แต่ถ้าถามพี่ว่า พี่ทำตัวนี้ให้พ่อไหม พี่ไม่ดไ้ทำตัวนี้คะ พี่คุยกับคนที่ขายประกันที่รู้จักกัน เขาแนะนำให้พี่สมัครของ ผู้อวุโสเลยคะ เพราะว่าจะได้รับการคุ้มครองที่เยอะกว่าของตัวนี้คะ

2020.11.19 5:31

ดาวเรือง

ก่อนอื่นพี่อยากรู้ว่าน้องต้องการซื้อประกันให้คุณพ่อเพื่อวัตถุประสงค์อะไรคะ และ ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ตัวนี้สำหรับคนที่ต้องการได้นับความคุ้มครองช่วงระยะเวลาหนึ่ง จะได้รับประโยชน์เมื่อเสียชีวิตในระยะเวลาที่ทำประกันเท่านั้น จะไม่มีเงินเมื่ออยู่ครบสัญญา เอาง่ายๆก็คือต้องเสียชีวิตเท่านั้นถึงจะได้รับประโยชน์

2020.12.23 22:37

สมยงค์

นั้นสิครับ ประกันตัวนี้ดูจากชื่อของประกันแล้วมันไม่ได้อะไรเลยนะครับ ผมว่าอย่างน้อยเวลาที่เราจะซื้อประกันชีวิตไม่ใช่เราดูแค่เบี้ยประกันที่เราจ่ายเท่านั้นนะครับ บ้างครั้งเราจ่ายเพิ่มอีกไม่กี่บาทเราอาจจะได้ประกันที่ดีกว่าตัวนี้ก็ได้นะครับ อันนี้แค่แจ้งให้ทราบนะครับ เพราะว่าการซื้อประกันชีีตถ้าเราเลือกแผนประกันผิดแล้วอยากเปลี่ยนมันเสียเวลาครับ

2021.01.21 14:17

@@Smart@@

@ดาวเรือง เห็นคุณบอกว่าประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะได้รับผลประโยชน์เมื่อเสียชีวิตในระยะเวลาที่ทำประกันเท่านั้น จะไม่มีเงินเมื่ออยู่ครบสัญญา...หมายความว่า เป็นการจ่ายเงินเปล่าเหรอครับ แม้ว่าจ่ายเงินครบแล้วก็ไม่ได้รับเงินคืนเลยเหรอ อย่างนี้ใครเขาจะทำประกันฉบับนี้กันล่ะครับ?

2021.03.06 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี