Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ต่างกันอย่างไร

มีคนมาแนะนำประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้เราฟังค่ะ เท่าที่ฟังมันก็โอเคนะคะ เพราะเราเลือกได้ว่าจะจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี สมมติว่าเราเลือกแบบ 20 ปี เพื่อนๆรู้มั้ยคะว่ามันจะแตกต่างกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อย่างไร? ใครทราบบอกเราด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เก้ย

ผมไม่เคยได้ใช้ประกันของเจ้านี้ครับ ส่วนตัวก็กำลังดูข้อมูลประกันสองตัวนี้อยู่ครับ ผมว่านะครับ เบี้ยประกันไม่น่าจะต่างกันมากครับ เพราะระยะเวลาที่ส่งเบี้ยประกันค่อนข้างเท่ากันครับ ถ้าให้ผมเลือกนะครับ ของ เอไอเอ เขาจะมีส่งแบบ20ปี แล้วก็มมีเงินปันผลด้วยนะครับ ผมว่าถ้าทำน่าสนแบบที่เงินปันผลมากกว่าครับ ผมว่าคุ้มกว่าครับ

2020.11.19 5:31

มาม่า

ถึงแม้จะจ่ายเบี้ยประกัน 20 ปีเท่ากัน แต่จะต่างกันที่ความคุ้มครองประกัน แบบกำหนดระยะเวลาจะให้ความคุ้มครองเพียงแค่ 20 ปี จะได้เงินประกันเมื่อเสียชีวิตเท่านั้นถ้าอยู่ครบกำหนดก็จะไม่ได้เงิน ส่วนประกันแบบตลอดชีพ ถ้าหากผู้เอาประกันเสียชีวิตหรืออยู่ครบสัญญาก็จะได้รับเงินทุนประกันชีวิตตามเงื่อนไขของกรมธรรม์

2020.12.23 23:5

ฐิติวัฒน์

ประกันแบบ กำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี ตัวนี้กับแบบที่2 ใช่ไหมครับ แตกต่างกันที่ระยะเวลาครับ อย่าง กำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี ที่ว่านี้เราเป็นคนเลือกเองครับว่าจะจ่ายเบี้ยประกันชีวิตกีปีครับ ส่วนที่เป็น 20ปี อันนี้ทางประกันชีวิตเขากำหนดมาให้ครับ แต่ตัวนี้เขาให้คุ้มครองเรายาวกว่าครับ

2021.01.21 14:17

รุ่งนภา :) :)

ถ้าตั้งใจจะเลือกทำประกันชีวิตแบบไม่มีเงินปันผลเป็นระยะเวลา 20 ปี เราว่าเลือกทำประกันแบบที่กำหนดระยะเวลาเป็น 20 ปีก็ได้ก็ได้ค่ะ ไม่ต้องเลือกที่เป็นแบบเลือกระยะเวลาได้อย่างที่เจ้าของกระทู้บอกมาหรอกค่ะ แต่ค่าเบี้ยประกันน่ะสิมันจะยังไงก็ไม่รู้นะคะ ถ้ามันไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ก็โอเค แต่ถ้าต่างกันมากก็อีกเรื่องนึงค่ะ

2021.03.07 11:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี