Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนทำงานประจำสมัครประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ยและควรเลือกแบบกี่ปี

ขอออกตัวก่อนนะคะว่าเราไม่ค่อยรู้เรื่องการทำประกันชีวิตสักเท่าไหร่ แต่ที่สนใจเพราะอยากมีประกันชีวิตบ้าง เลยอยากมาถามทุกคนเกี่ยวกับประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) น่ะค่ะ เราอายุสามสิบกว่าๆ ทำงานประจำ เงินเดือนหมื่นปลายๆค่ะ ถ้าเราทำประกันฉบับนี้จะดีมั้ย เลือกแบบกี่ปีดี หรือใครอยากจะแนะนำฉบับอื่นมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เก้ย

ทำงานประจำ มีเงินเดือนที่แน่นอน ผมว่าทำประกันตัวไหนก็ดีทั้งนั้นครับ ส่วนที่ถามว่าทำประกันชีวิต แบบ 5ปี 10ปี 15ปี หรือ 20ปี อันไหนดีกว่ากัน ผมว่าต้องดูก่อนครับว่าตัวคุณอายุเท่าไรครับ ถ้า อายุเกิน 40ปีไปแล้ว ผมว่าถ้ามีกำลังเงินเหลือๆ ดารเลือกส่ง แบบ 5ปี กับ 10ปีเป็นตัวเลือกที่ดีครับ คิดถึงเวลาที่เราเกษียณครับ

2020.11.19 5:31

เมล่อน

ถ้าเป็นเรา เราจะเลือกประกันแบบตลอดชีพที่จ่ายเบี้ยประกันไปสักระยะหนึ่งแล้วให้ความคุ้มครองตลอดชีพ หรือประกันแบบสะสมทรัพย์ ที่เน้นการออมเงินและได้รับความคุ้มครองชีวิตไปด้วย เราว่าประกันทั้ง 2 แบบนี้คุ้มกว่า ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล)ตัวนี้ที่ให้ความคุ้มครองตามระยะเวลาที่เราเลือก และจะได้รับประโยชน์เมื่อเสียชีวิตเท่านั้น

2020.12.23 23:14

จันทร์เพ็ง

ตัวนี้เหรอคะ ถ้าให้เราเลือกเรา ไม่เอาเลยคะ เราไปเอาอีกตัวดีกว่าคะ ที่ชื่อเหมือนๆกันคะ เป็น 20ปี ไม่มีเงินปันผลนะคะ ทำไมเราเอาตัวนี้ เพราะถ้าเราเทียบเรื่องการคุ้มครองแล้วตัวที่เราว่านี้ระยะเวลาคุ้มครองเรานานมากกว่าคะ เราชอบคะเพราะถ้าเป็นแบบตัวที่คุณถามถ้าจ่ายเบี้ยประกันครบแล้วเราก็ต้องซื้อประกันชีวิตใหม่อีก

2021.01.21 14:16

รุ่งนภา :) :)

เจ้าของกระทู้มีเงินเดือนประจำน่าทำประกันไว้ค่ะ เพราะว่าสามารถวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายได้ กันเงินไว้มาเป็นค่าเบี้ยประกันได้จะเป็นตัวไหนก็ได้ค่ะ อยู่ที่คุณต้องการความคุ้มครองแบบไหน อยากได้แบบที่มีเงินปันผลหรือเปล่า ว่าแต่เจ้าของกระทู้ทำประกันแล้วหรือยังคะ ตกลงว่าคุณทำตัวไหนไป เผื่อจะเป็นแนวทางให้คนที่อยากทำประกันบ้าง

2021.03.07 12:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี