Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เลือกแบบระยะสั้นหรือระยะยาวดีกว่ากัน

เรากำลังหาข้อมูลการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ ตอนนี้ดูของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ที่สนใจฉบับนี้เพราะว่าเราไม่ค่อยมั่นใจการจ่ายเบี้ยประกันของตัวเองว่าจะสามารถจ่ายได้ในระยะยาวได้มั้ย ขั้นต่ำของฉบับนี้แค่ 5 ปีเอง แต่ก็อยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่นๆด้วย ว่าเราคิดถูกมั้ยหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิตแบบระยะยาวไปเลยดีกว่าคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เรือนไทย

ถ้าถามเรา เราก็เห็นด้วยนะคะ ถ้าเราไปส่องประกันแบบ 30ปี หรือ 40ปี เราว่ามันเสี่ยงคะ เพราะว่ายิ่งช่วงนี้ด้วย หลายคนตกงานกันมากขึ้น นี่ถ้าเลือกประกันยาวๆตกงานมาเราว่าต้องเวนคืนประกันอย่างเดียวเลยคะ ถ้าเป็นเรา ๆ ก็จะเลือกส่งสั้นๆดีกว่า คะ ถึงแม้ว่าค่าเบี้ยประกันจะมากกว่าแต่เราดูแล้วเรื่องของความเสี่ยง น้อยกว่ามากคะ

2020.11.19 5:31

ข้าวปุ้น

น้องไม่ทราบว่าพี่จะทำประกันตัวนี้ไว้เพื่ออะไรคะ พี่ทราบไหมคะว่าประกันตัวนี้ถ้าพี่เลือกชำระเบี้ยห้าปีก็จะให้ความคุ้มครองแค่ห้าปีเท่านั้น และถ้าพี่ยังมีชีวิตอยู่ในระหว่างห้าปีที่พี่ทำสัญญาเมื่อครบสัญญาพี่จะไม่ได้เงินคืนนะคะ พี่จะได้เงินประกันก็ต่อเมื่อในช่วงห้าปีนั้นพี่จะต้องเสียชีวิตเท่านั้นถึงจะได้รับเงินประกันน่ะค่ะ

2020.12.24 7:54

จันทร์เพ็ง

ถ้าดูจากประกันที่คุณถามมาตัวนี้นะคะ เราว่าหัวใจหลักของประกันชีวิตตัวนี้คือ สร้างหลักประกันให้กับคนที่อยู่ข้างหลังเราคะหลังจากที่เราเสียชีวิตเขาจะได้รับผลประโยชน์เพื่อเอาไว้ในยามที่เขาจำเป็น แต่ถ้าเราอยากได้รับผลประโยชน์ก่อนที่เราจะเสียชีวิต คิดว่าประกันตัวอื่นดีกว่าคะ อย่างแบบที่มีเงินปันผล ตัวนี้น่าทำมากคะ

2021.01.21 14:16

รุ่งนภา :) :)

จะเลือกทำประกันแบบระยะสั้นหรือว่าระยะยาว แล้วแต่ความต้องการและความเหมาะสมกับตัวของผู้เอาประกันภัยด้วยค่ะ ถ้าเป็นตัวเราเอง ค่อนข้างกังวลเรื่องค่าเบี้ยประกันภัยเพราะไม่รู้ว่าจะสามารถส่งค่าเบี้ยประกันได้นานแค่ไหน พอดีว่าตอนนี้เราทำอาชีพอิสระน่ะค่ะ แต่ก็อยากจะลองวางแผนอย่างจริงจังดูสักที อยากมีประกันชีวิตอย่างคนอื่นบ้าง

2021.03.07 12:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี