Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำประกันชีวิตและสุขภาพ ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย?

ขอปรึกษาหน่อยนะคะ เราอยากทำประกันชีวิตแบบที่มีสัญญาระยะสั้นแล้วก็อยากทำประกันสุขภาพที่จ่ายค่ารักษาพยาบาลเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลได้ด้วยน่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะเลือกทำประกันฉบับไหนดี หรือจะทำประกันอะไรก่อนดี ที่เห็นตอนนี้ก็คือประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ค่ะ เพื่อนๆคิดว่าฉบับนี้น่าสนใจมั้ยคะ จะตอบโจทย์เรามั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เรือนไทย

ประกันชีวิต แบบนี้ กับประกันแบบที่ได้เงินเวลาเข้ารักษาตังที่โรงพยาบาลมันคนละอย่างกันนะคะ ถ้าอยกได้แบบที่ว่าเราต้องซื้อประกันชีวิต ที่เป็นฉบับแม่ก่อนคะ แล้วหลังจากนั้นก็ก็สามารถซื้อประกันแบบที่เราอยากได้เพิ่มเข้าไปได้คะ ตอนนี้ถ้าจะทำประกันสุขภาพแบบที่คุณต้องการมีหลายแบบให้เราได้เลือกคะ เราว่าต้องเชดดูเองคะว่าชอบแบบไหน

2020.11.19 5:31

ปังปอนด์

หากว่าน้องอยากได้ประกันสุขภาพเพื่อที่จะได้รับความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลสำหรับประกันของเอไอเอก็ต้องซื้อประกันหลักก่อนถึงจะซื้อประกันสุขภาพซึ่งเป็นสัญญาเพิ่มเติมได้ซึ่งพี่เห็นว่าประกันตัวที่น้องบอกมาเป็นประกันระยะสั้น พี่คิดว่าดีกว่าถ้าน้องซื้อประกันแบบชำระเบี้ยประกันไม่กี่ปีแต่ให้ความคุ้มครองชีวิตในระยะยาว

2020.12.24 8:14

เหรียญชัย

อยากซื้อประกันชีวิต แล้วเอาไว้ซื้อประกันสุขภาพ แบบนี้เข้าใจถูกต้องใช่ไหมครับ ทำไมถึงอยากซื้อประกันชีวิตแบบสั้นๆละครับ หรือไม่ค่อยแน่ใจตัวเองเรื่องสุขภาพเหรอครับ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับที่จะซื้อประกันระยะสั้นๆแล้วเอามาพ่วงกับประกัรสุขภาพ ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไรครับ เพราะถ้าจบปีที่เราจ่ายเบี้ยประกัน ค่าเบี้ยประกันสุขภาพถ้าเราทำเจ้าใหม่อาจจะแตกต่างมากนะครับ

2021.01.21 14:40

Jingjo %%%

@เหรียญชัย ผมกำลังคิดอยู่ว่า ถ้าทำประกันภัยแบบระยะสั้นแล้วซื้อสัญญาเพิ่มเติมเรื่องสุขภาพด้วยมันจะได้มั้ย แล้วมันจะเป็นยังไงถ้าสัญญาของประกันชีวิตจบลง เราต้องไปเริ่มต้นใหม่หมดเลยใช่มั้ยครับ ขอถามได้มั้ยครับว่าคุณทำประกันฉบับไหนไว้ มันดียังไง เผื่อว่าผมจะเข้าไปดูรายละเอียดบ้าง บางทีอาจจะตรงกับที่ผมอยากทำครับ

2021.03.07 12:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี