Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จำเป็นต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครมั้ย

สนใจอยากทำประกันชีวิตค่ะ ก่อนหน้านี้ยังไม่เคยทำเลยนะคะ ที่สนใจก็เพราะสถานการณ์ในทุกวันนี้ที่มันเอาแน่เอานอนไม่ได้ คงมีคนคิดเหมือนเราบ้างแหละ เลยอยากให้ใครก็ได้แนะนำประกันชีวิตให้เราด้วยค่ะ ที่ดูไว้ก็มีประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีใครรู้มั้ยคะว่า ถ้าเราจะสมัครประกันฉบับนี้ต้องตรวจสุขภาพก่อนมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิทธิประสงค์

ผมทำประกันชีวิต แบบ20ปีไว้ครับ เมื่อต้นปีที่แล้วครับ ตอนนี้ประกันแบบนี้ไม่ต้องไปตรวจสุขภาพแล้วครับ ถ้าเป็นเมื่อก่อนเราอาจเคยได้ยินครับว่าจะทำประกันชีวิตเราต้องไปตรวจสุขภาพ อันนั้นมันเมื่อก่อนครับ ตอนนี้แทบจะไม่ค่อยมีให้เราเห็นแล้วครับ นี่ถ้าให้ตรวจสุขภาพผมก็ลังเลเหมือนกันนะครับ ผมเองก็ไม่อยากตรวจด้วยครับ

2020.11.19 5:31

ฟางข้าว

โดยส่วนมากถ้าหากผู้เอาประกันมีสุขภาพแข็งแรงก็จะไม่ตรวจสุขภาพนะค่ะ แต่ถ้าผู้เอาประกันมีปัญหาสุขภาพหรือเคยเป็นโรคมาก่อนและได้รับการรักษาให้หายแล้ว ทางบริษัทก็จำเป็นต้องให้ตรวจสุขภาพก่อนเพื่อให้แน่ใจว่าผู้เอาประกันจะสุขภาพแข็งแรงไม่เป็นโรคอีก แต่ถึงอย่างไรอายุของผู้เอาประกันก็เป็นตัวแปรด้วยเหมือนกัน ถ้าให้ดีคุณลองสอบถามตัวแทนของเอไอเอดูจะดีกว่า

2020.12.24 8:25

เหรียญชัย

กลัวเรื่องการตรวจสุขภาพเหรอครับ ทำไมเวลาจะซื้อประกันชีวิตถึงต้องถามก่อนว่าตรวจสุขภาพไหม นี้ถ้าไปถามแบบนี้กับตัวแทนที่ขายประกันนะครับ รับรองเลยว่าเขาสงสัยแน่ว่าเราทำไมถามแบบนี้ครับ เรื่องตรวจสุขภาพไม่ต้องกลัวครับ ถ้าตรวจแล้วไม่ผ่าน ก็ทำไม่ได้แค่นั้นก็จบครับ ถือว่าประกันเจ้านี้ไม่ใช่ของเราครับ หาประกันเจ้าอื่นเลยครับ

2021.01.21 14:40

Jingjo %%%

เมื่อก่อนผมก็คิดแบบเจ้าของกระทู้นี่ล่ะครับว่าต้องตรวจสุขภาพก่อนทำประกันชีวิต แต่พอได้มาอ่านจากคอมเม้นท์ของหลายกระทู้ เขาบอกเหมือนกันเลยว่าเดี๋ยวนี้ไม่ต้องตรวจสุขภาพก่อนทำประกันชีวิตแล้ว นอกเสียจากว่ามีประวัติเรื่องการรักษาโรคบางอย่างมาก่อนเท่านั้น ถ้าหากว่าอยากซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องสุขภาพน่ะครับ โดยเฉพาะโรคร้ายแรง

2021.03.07 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี