Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ผมขอถามเลยละกัน คือว่า ถ้าผมสมัครประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ผมจะได้รับความคุ้มครองแค่การประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าได้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลหรืออุบัติเหตุด้วยมั้ยครับ? ถ้าซื้อฉบับเดียวแล้วให้ความคุ้มครองหลายอย่างมันจะดีนะ ใครมีคอมเม้นท์อะไร บอกมาได้เลยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิทธิประสงค์

ซื้อประกันชีวิตแล้วอยากได้รับการคุ้มครองอย่างอื่นด้วย ส่วนตัวผมเองก็กำลังหาอยู๋ครับ แต่ไม่มีนะครับประกันชีวิตที่มีการคุ้มครองอย่างอื่นด้วย หรือมีก็อาจมีน้อยครับ แต่เชื่อเลยครับว่าหายากครับ ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองจริงๆผมว่า เลือกซื้อ อนุประกันเลยครับ อยากได้รับการคุ้มครองหรือยากได้เงินชดเชยแบบไหนบ้างเลือกได้เลยครับ

2020.11.19 5:51

วันดี

ถ้าหากซื้อประกันชีวิต แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะได้ความคุ้มครองชีวิตและจะได้เงินประกันเมื่อเสียชีวิตเท่านั้น ถ้าต้องการได้รับความคุ้มครองอย่างอื่นด้วย คุณต้องซื้อประกันตัวอื่นเป็นสัญญาเพิ่มเติม ซึ่งตรงนี่คุณสามารถถามข้อมูลกับตัวแทนประกันเองนะว่าสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมตัไหนได้บ้าง

2020.12.25 0:4

ศศิกานต์

หลายคนชอบสับสนเรื่องของประกันชีวิตนะคะ หลายคนคิดว่าซื้อประกันชีวิตตัวเดียวแล้วจะคุ้มครองทุกอย่างเลย เอาจริงๆนะคะ ว่ามันไม่มีหลอกคะที่เป็นแบบนั้น ถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองเพิ่มเติมก็ต้องจ่ายเงินเพิ่มคะ คงไม่มีประกันตัวไหนกล้าคุ้มครองทุกอย่างหลอกคะ ถึงถ้าจะมีก็ต้องจ่ายหลายหมื่นบาทแน่นอนเลยคะเพราะเขาไม่คุ้มแน่ๆ

2021.01.22 15:35

Heart❤🧡

@ศศิกานต์ พูดตามจริงนะ เราเองก็เคยคิดว่าทำประกันชีวิตอย่างเดียวแล้วจะได้รับความรคุ้มครองหลายๆอย่างไปด้วยเลย 555 ซึ่งจริงๆมันก็ได้แหละแต่ว่าต้องจ่ายเงินเพิ่มไง อยากได้ความคุ้มครองแบบไหนก็เลือกเอา นี่ถ้าเรามีเงินเยอะหน่อยนะ เราก็อยากซื้อพวกสัญญาเพิ่มเติมหลายๆอย่างเหมือนกันแหละ แต่ตอนนี้เอาแค่พอดีๆไปก่อน😁

2021.03.07 14:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีข้อดีอะไรบ้างและเหมาะกับคนทำงานฟรีแลนซ์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี