Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) สำหรับผู้สมัครที่มีอายุเท่าไหร่หรือเฉพาะผู้สูงอายุ?

ใครที่เข้ามาอ่านแล้วขอรบกวนเวลาด้วยนะคะ คือเราสนใจการทำประกันชีวิตแบบที่มีเงินปันผลหรือไม่มีเงินปันผลก็ได้และไปเจอประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เพื่อนๆเคยเห็นมั้ย ที่เราอยากรู้ก็คือ ผู้ที่อยากสมัครประกันฉบับนี้ต้องมีอายุเท่าไหร่เพราะเราเห็นตัวเลข 70 น่ะ ไม่รู้ว่าสำหรับผู้สูงอายุหรือเปล่าคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญรอด

ไอ้ตัวเลข 70 ที่คุณเห็นเป็นเรื่องการคุ้มครองครับ จ่ายเบี้ยประกันแบบนี้จะคุ้มครองเราไปจนถึงอายุ 70ปีครับ แล้วคนที่ทำได้ต้องมีอายุ18ปีขึ้นไปครับ ถามว่าน่าสนไหม เนื่องจากคุ้มครองเราแค่อายุ 70ปีเท่านั้นครับ ผมว่ายังมีบางตัวที่เป็นของ เอไอเอเหมือนกัน ที่คุ้มครองยาวกว่านี้ แล้วก็น่าสนใจกว่านี้ครับ ลองเชคดูครับ

2020.11.19 13:32

ต้นหอม

ประกันประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันที่คุ้มครองชีวิตถึงอายุ 70 ปี และต้องชำระเบี้ยประกันจนถึงอายุ 70 ปี ซึ่งผู้เอาประกันสามารถทำประกันตัวนี้ได้ตั้งแต่อายุ 18 ปีถึง อายุ 60 ปี และที่น่าสนใจคือ มีเงินคืน 2% ของผลรวมเบี้ยประกันในทุกช่วง 3 ปีกรมธรรม์ และปีที่ครบสัญญา และเสียชีวิตจะได้รับเงินประกันชีวิต 100%

2020.12.25 2:10

รัตนาภรณ์

ไม่น่าจะดีนะคะ ถ้าใครจะซื้อประกันชีวิตตัวนี้แล้วอายุ ประมาณ 50ปี บอกเลยว่าคุ้มครองแป๊ปเดียวก็จบแล้วละคะ เราว่ามองหาประกัน อย่างอื่นของ เอไอเอดีดว่าคะ อย่างประกันผู้สูงอายุนะคะ จ่ายเบี้ยจนกว่าจะตายเราว่าน่าจะดีกว่าประกันตัวนี้อีกนะคะ แล้วอีกอย่างเราไม่ค่อยเห็นคนซื้อประกันชีวิตเอไอเอตัวนี้เลยคะ ไม่เป็นที่นิยมคะ

2021.01.22 15:35

หนูพุก😛🙃

@ต้นหอม ให้ความคุ้มครองถึงอายุ 70 ปีนี่เข้าใจนะคะ แต่ต้องจ่ายค่าเบอี้ยประกันไปจนถึงอายุ 70 เลยเหรอ😮 คุณได้ทำประกันฉบับนี้ด้วยมั้ยคะ? ประกันชีวิตบางฉบับให้ความคุ้มครองนานกว่านี้แต่ชำระค่าเบี้ยประกันภัยสั้นกว่านี้นะ อยากรู้จังว่าข้อดีของการซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มันคืออะไร?

2021.03.07 16:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี