Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าอยากสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องสมัครด้วยวิธีไหนหรือช่องทางใดจะดีที่สุด

โดยปกติแล้วคุณสมัครประกันชีวิตด้วยวิธีไหนกันบ้างคะ ต้องเคยเจอกันบ้างแหละเวลาที่ไปเดินเล่นตามห้างสรรพสินค้ามีตั้งบูธขายประกันด้วย หรือโทรศัพท์เข้ามาขายประกันที่เบอร์มือถือของเรา ซึ่งไม่รู้ว่าไปเอาเบอร์เรามาจากที่ไหน แล้วถ้าเราจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) คุณคิดว่าเราควรสมัครด้วยวิธีไหนจะดีที่สุดคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญรอด

ถ้าพูดถึงควานินยมนะครับ ผมว่าการซื้อผ่านตัวแทนประกันยังได้รับความนิยมอยู่ครับ ส่วนใหญ่แล้วทำกับตัวแทนประกัน เราจะทราบรายละเอียดที่เล็กๆน้อยด้วยครับ ส่วนใหญ่ถ้าผมจะมำประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพผมจะทำผ่านตัวแทนประกันมากกว่าครับ ส่วนถ้าซื้อออนไลน์ ผมค่อนข้างน่ากลัวครับ เพราะว่าทำเรื่องแบบนี้ไม่คอยเก่งครับ

2020.11.19 13:31

ลูกตาล

อันที่จริงบริษัทประกันชีวิตของเอไอเอ จะมีสำนักงานตัวแทนประกันทุกจังหวัด ซึ่งแต่ละจังหวัดเราเห็นว่ามีสำนักงานหลายสำนักงานด้วย ดังนั้นดีกว่าที่คุณจะทำประกันชีวิตกับตัวแทนที่อยู่ใกล้บ้านคุณ คุณสามารถใช้บริการที่สะดวกถ้าหากมีปัญหาหรือข้อสงสัยอะไร ตัวแทนจะช่วยคุณได้ และเมื่อคุณจำเป็นที่จะต้องเข้าโรงพยาบาลพวกเขาจะช่วยคุณติดต่อได้ทันที

2020.12.25 2:16

รัตนาภรณ์

อยากซื้อตัวนี้จริงเหรอคะ ถ้าสนใจ ติดต่อมาทางเราได้เลยคะ เราสามารถแนะนำได้คะ ว่าเป็นยังไงบ้างคะสำหรับประกันตัวนี้ เราไม่ได้เป็นตัวแทนขายนะคะ แต่เรามีแฟนที่ขายประกันชีวิตของเอไอเอคะ ถ้าสนใจข้อมูลเรายินดีให้คำตอบนะคะ สามารถ แอดไลน์ มาได้เลยคะ ไลน์เรา ไอดี คือ NOKDA78 คะ ยินดีให้คำตอบสำหรับทุกคำถามเกี่ยวกับประกันคะ

2021.01.22 15:35

หนูพุก😛🙃

เราว่าวิธีการซื้อประกันผ่านตัวแทนยังเป็นวิธีที่เวิร์คที่สุดอยู่นะคะ เพราะว่าเราสามารถพุดคุยและสอบถามเกี่ยวกับประกันที่เราสนใจได้ บางทีเขาอาจแนะนำประกันที่เหมาะกับเรามากกว่าตัวที่เราสนใจก็ได้ค่ะ หากว่าเรามีปัญหาอะไรก็สามารถติดต่อกับตัวแทนได้ทันทีอีกด้วย ส่วนตัวเราชอบแบบนี้นะ สำหรับคนอื่นๆก็แล้วแต่จะสะดวกค่ะ

2021.03.07 16:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

วิธีเพิ่มทุนประกัน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี