Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขของประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) สำหรับคนที่มีอายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้

ความสงสัยของผมอาจจะแปลกๆนิดนึงนะครับ คุณคงเคยเห็นประกันชีวิตบางฉบับที่เด็กๆสามารถสมัครได้ ผมเลยสงสัยว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เด็กๆจะสมัครได้มั้ยครับ เห็นตัวเลข 70 แล้วผมก็ไม่แน่ใจ อย่าว่าแต่เด็ก ขนาดผมเองจะสมัครได้หรือเปล่า ประกันฉบับนี้สำหรับคนที่มีอายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้ครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมเจตน์

ประกันชีวิตแบบนี้ ถ้าคนที่มีอายุ 18ปี -60ปีคะ ที่สามามรถทำประกันชีวิตตัวนี้ได้คะ เด็ที่อายุ ต่ำกว่า18ปีเราว่าทำเป็นประกันชีวิตที่เป็นของเด็กเฉพาะเลยจะดีกว่าคะ อย่างตอนนี้ที่หลายคนทำคือ ประกันชีวิตของ ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ (CI Perfect care) คะประกันแบบนี้สามารถทำได้ตั้งแต่อายุ 30วันคะ แถมมีการคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วยคะ

2020.11.19 13:31

แรมจันทร์

ถ้าหากจะซื้อประกันชีวิตของบริษัทประกันของเอไอเอให้กับเด็กก็มีประกันอยู่หลายแบบแผนที่สามารถทำได้ตั้งแต่อายุ 1 เดือน จนถึง 60 ปี ซึ่งจะเลือกตัไหนก็ติดต่อสอบถามกับตัวแทนประกันชีวิตได้เลย แต่เราอยากแนะนำให้ซื้อประกันสุขภาพด้วยก็ดีนะ เพื่อน้องเขาไม่สบายจะได้เข้ารักษาที่โรงพยาบาลในเครือคู่สัญญา ที่ไม่ต้องใช้บริการที่ไม่ต้องรอนาน

2020.12.25 6:11

รัตนาภรณ์

ประกันตัวนี้เขากำหนดที่อายุ 60ปี เป็นอายุสูงสดุที่สามารถทำประกันตัวนี้ได้ แต่ถ้าถามว่าคนอายุ60ปีเหมาะไหมที่จะซื้อประกันชีวิตตัวนี้ คำตอบคือไม่เหมาะคะ เพราะว่าประกันตัวนี้ ถ้าคนที่ซื้ออายุประมาณ 40ต้นคะ น่าจะเหมาะที่สุด เพราะว่าช่วงอายุประมาณนี้เรื่องหาเงินจ่ายเบี้ยประกันและความเสี่ยง ไม่ค่อยมีผลเท่าไรคะ

2021.01.22 15:35

ปวิธชาติ

ถ้าอยากสมัครให้เด็กๆผม แนะนำให้เป็นของเด็กไปเลยดีกว่าครับ อย่างที่ หลานผมเคยทำครับ ส่งเบี้ยประกัน ประมาณ 15ปีเองครับ หลังจากนั้นก็มีเงินคืนให้ด้วยครับ เป็นของ AIA นี้แหละครับ แต่จำชื่อไม่ได้ครับ ว่าชื่ออะไร ถ้าเป็นเด็กแล้วไปซื้อแบบนี้ผมว่าไม่ค่อยคุ้มด้วยนะครับ มันต้องจ่ายเบี้ยประกันระยาวมากเลยนะครับ

2021.03.07 16:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี