Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) สูงสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ได้ยินหลายคนละนะที่พูดถึงการทำประกันชีวิต ผมฟังจนเริ่มคล้อยตามละเนี่ย มีประกันอยู่ฉบับนึงผมไม่รู้ว่าเป็นประกันแบบไหน หมายถึงสำหรับคนกลุ่มใดน่ะครับ เคยเห็นกันมั้ย ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ผมอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดคือเท่าไหร่ครับ? จะได้ประเมินว่าผมจะสมัครเองหรือให้แม่สมัครดีน่ะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมเจตน์

ประกันตัวนี้ ของ เอไอเอ สามามรถทำได้ตั้งแต่อายุ 18ปี ไปจนถึง อายุ 60ปีคะ เราว่าถ้าแม่คุณอายุมากแล้วถ้าประมาณ 50ปีเราว่าประกันตัวนี้ไม่น่าจะเป็นตัวเลือกคะ เพราะว่าประกันตัวนี้จะคุ้มครองเราแค่ อายุ 70ปีเท่านั้นเองคะ มีตัวอื่นด้วยนะคะที่เป็นของ เอไอเอ ที่คุ้มครองเราจนถึงอายุ 90ปี เราว่าเลือกทำแบบนี้จะดีกว่าสำหรับแม่คุณนะคะ

2020.11.19 13:31

จิตรา

ตามที่คุณบอกมา เราว่าทำ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)ตัวนี้ให้ตัวคุณเองหรือให้แม่ของคุณ เราว่ามันไม่คุ้มนะ ที่เราพูดอย่างนี้ เมื่อเราเห็นว่าจะต้องจ่ายเบี้ยประกันจนถึงอายุ 70 ด้วยหรือจนครบสัญญา ถ้าจะทำประกันชีวิตสักฉบับเอาที่จ่ายเบี้ยประกันในระยะเวลาสั้นและให้ความคุ้มครองตลอดชีพจะดีกว่าไหม

2020.12.25 6:27

นรินทร์

ประกันแบบนี้จ่ายยาวเลยนะครับ ดีอย่างเดียวที่มีเงินคืนให้ทุก3ปีนะครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ส่วนจีวเลยนะครับผมว่ามีประกันตัวอื่นของเอไอเอครับที่น่าสนใจทำกว่านี้ครับ อย่างตัวที่ผมทำ เป็นแบบ 20/90 มีเงินปันผลครับ ผมว่าตัวนี้ยังจะน่าทำกว่าอีกครับ จ่ายเบี้ยแค่20ปีเองครับ แถมมีเงินปันผลแล้วก็ได้เงินคืนมากกว่านะครับ

2021.01.22 15:34

ปวิธชาติ

ใช่แล้วครับ ไหนๆคุณก็จะต้องจ่ายเบี้ยประกันอยู่แล้ว ผมแนะนำครับ จ่ายประกันตัวที่เป็น 20/90 แบบมีเงินปันผลดีกว่าครับ จ่ายเบี้ยประกันแค่20ปีเองครับ คุ้มครองยาวกว่าด้วยครับ ส่วนเรื่องค่าเบี้ยประกัน ตอนนี้ผมอายุ 40 จ่ายที่ปีละประมาณ 5พันกว่าบาทเองครับ แต่เชื่อผมเถอะครับยังไงก็คุ้มถ้าเราได้เงินปันผลด้วยยิ่งคุ้มเลยครับ

2021.03.07 16:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี