Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับใคร มีข้อดีอย่างไร และให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผมฝากคอมเม้นท์ของคุณไว้ได้เลยนะครับ ผมอายุยี่สิบปลายๆ มีอาชีพเป็นฟรีแลนซ์ เงินเดือนจะแตะสองหมื่นบาทละครับ ผมอยากทำประกันชีวิต หันไปหันมาไปเจอประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ครับ ผมอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับใคร มีข้อดีอะไรบ้าง และครอบคลุมความคุ้มครองอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมเจตน์

ประกันชีวิตตัวนี้ของเอไอเอ ถึงผม้จะบอกว่าไม่มีเงินปันผลให้กับเรา แต่ว่าประกันนี้ ทุกๆ 3ปีของกรมธรรม์ เขาจะมีเงินคืนให้เรา ประมาณ 2% คือเราว่าถ้าทำเอาไว้คุ้มครองชีวิต เพื่อคนข้างหลังเราว่าตัวนี้ก็น่าที่จะทำนะคะ แต่ถ้าทำเอาไว้กินกำไลจากเงินที่จะได้คืนเมื่อครบสัญญาประกัน เราว่าคิดใหม่ได้เลยคะ ว่าว่าตัวนี่ไม่ตอบโจทย์คะ

2020.11.19 13:31

ชาเย็น

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ตัวนี้ให้ความคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 70 ปีและจ่ายเบี้ยประกันจนถึงอายุ 70 ปีด้วย สำหรับเราว่าประกันตัวนี้ไม่น่าเวิร์คเท่าไหร่ ลองคิดดูถ้าเผื่อว่าเรามีอายุมากกว่า 70 ปีถึงตอนนั้นจะซื้อประกันชีวิตตัวอื่นก็ไม่ได้แล้ว ถ้าคิดจะซื้อประกันชีวิตน่าจะเลือกตัวที่คุ้มครองการเสียชีวิตตลอดชีพน่าจะเวิร์คกว่า แถมจ่ายเบี้ยประกันก็ไม่นานเท่าไหร่

2020.12.25 6:34

นรินทร์

ถ้าถามว่าไม่เหมาะกับใคร แบบนี้น่าจะตอบได้ง่ายกว่านะครับ ประกันตัวนี้จ่ายเบี้ยประกันชีวิต จนถึงอายุ 70ปีครับ ดังนั้นถ้าคนที่อายุไม่มาก อย่างถ้า30ต้นๆ จ่ายเบี้ยประกันยาลเลยนะครับ แต่ถ้าคนอายุมากๆก็จ่ายไม่เท่าไรครับ ผมว่าคนที่น่าจะซื้อประกันตัวนี้แล้วคุ้มที่สุดน่าจะอายุอยู่ที่50-60ปีครับ เพราะว่าจ่ายเบี้ยประกันไม่นานเท่าไรครับ

2021.01.22 15:34

ปวิธชาติ

ประกันตัวนี้ คุณต้องเข้าใจก่อนครับว่าเป็นประกันแบบไม่มีเงินปันผลนะครับ ซึ่งถ้าเป็นผมนะครับ ประกันแบบ70 เขามีให้สองตัวเลือกครับ ผมจะเลือกอีกตัวที่มีเงินปันผลให้ครับ ผมว่าคุ้มมากกว่าครับ อย่างน้อยก็ยังเอามาใช้เป็นส่วนลดของเบี้ยประกันที่เราต้องจ่ายทุกๆดีได้ด้วยครับ แต่ถ้ามองในการคุ้มครอง สองตัวนี้ไม่มีอะไรต่างกันเลยครับ

2021.03.07 16:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี