Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตามหาประกันชีวิตที่เหมาะกับตัวเอง อยากรู้ว่าจุดเด่นของประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) คืออะไร

ผมกำลังตามหาประกันชีวิตที่เหมาะกับตัวผมเองอยู่ครับ เอาแบบที่ไม่มีเงินปันผลก็ได้นะ ผมโอเคแต่มันมีเยอะมากเลยอะ ผมดูไปก็งงไป คุณซื้อประกันตัวไหนกันบ้าง หากคิดว่าดีมาบอกผมบ้างนะครับ ผมดูประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ คุณพอจะรู้มั้ยว่าจุดเด่นที่น่าสนใจของประกันฉบับนี้คืออะไรครับ? เผื่อมันจะตรงกับผมบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เฉลิมศักดิ์

ผมว่าคุณต้องแจ้งก่อนครับ ว่าประกันแบบไหนที่คุณต้องการครับ เราจะได้ช่วยกันหาได้ครับ แบบนี้เราว่ามันอาจไม่ตรงกับคววามชอบของคุณก็ได้ครับ อย่างถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองยาวๆ ประกันตัวนี้ไม่ตอบโจทย์คุณแน่ครับ เพราะกระกันตัวนี้คุ้มครองเราแค่อายถ 70ปีเท่านั้นครับ แล้วถ้าอยากได้เงินคืนพร้อม% ประกันตัวนี้ก็ไม่โอครับ

2020.11.19 13:31

มังคุด

เราไม่เห็นว่า ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจตรงไหนถึงแม้ว่าจะคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 70 ปี แต่ก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันถึงอายุ 70 ปี ด้วยเราว่าการจ่ายเบี้ยประกันยาวนานเกินไป มันจะทำให้เป็นภาระด้วยซ้ำ เมื่อนึกอายุ 70 ปีจะไปหาเงินมาจ่ายเบี้ยประกันได้จากที่ไหน หรือจะให้เป็นภาระของลูกหลานอีกหรือ

2020.12.25 6:41

นรินทร์

เอาจริงๆเลยนะครับ เท่าที่ผมดูๆแล้วประกันตัวนี้มีจุดเด่น อืม!!!!!! ไม่น่าจะมีนะครับ ผมดูแล้วเป้นประกันชีวิตที่เสียเวลาจ่ายเบี้ยประกันนานมากครับ คุ้มครอง70ปี ก็จริงครับแต่เราก็ต้องจ่ายยาวเหมือนกันครับ ผมว่า ถ้าเป็นคนที่ลงทุนหาผลกำไรจากประกันชีวิต ตัวนี้ไม่น่าจะอยู่ในตัวเลือกของเขาเลยครับ ขนาดผมเองก็ยังดูว่าไม่คุ้มเลยครับ

2021.01.22 15:34

เท่าไหร่เท่ากัน🤔🤔

@นรินทร์ ผมถามคุณจริงๆ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) หาความดีงามไม่เจอเลยเหรอครับ? ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อนะ แต่บริษัทเขาออกแบบผลิตภัณฑ์นี้มามันน่าจะมีเหตุผลที่ดีบางอย่าง ไม่อย่างนั้นประกันฉบับนี้คงขายไม่ได้หรอกครับ ผมก็เห็นนะว่าบางคอมเม้นท์เขาก็คิดเหมือนคุณว่าประกันนี้ไม่ค่อยเวิร์ค คงไม่ถูกใจกัน

2021.03.08 6:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี