Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อย่างไร

บอกก่อนมีดราม่าว่าเราไม่มีความรู้เรื่องการทำประกันชีวิต ดังนั้น สิ่งที่เราสงสัยอาจดูงงๆสำหรับบางคนนะคะ เราอยากมาถามทุกคนเกี่ยวกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่ะค่ะ ถ้าสมัครประกันฉบับนี้เราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อย่างไรคะ เฉพาะกรณีที่เสียชีวิตอย่างเดียวเท่านั้นมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เฉลิมศักดิ์

หลายคนอาจจะงง เกี่ยวกับประกันชีวิต ของ เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะไม่ค่อยแน่ใจว่าจะต้องส่งเบี้ยไปกี่ปี เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วประกันของเอไอเอ จะกำหนด ปีที่ต้องจ่ายเบี้ยประกันเอาไว้ด้วย เอาง่ายๆเลยนะครับ ถ้าเราเห็นประกัน เอไอเอที่มี เลข อย่าง 15/90 แบบนี้จ่ายเบี้ยแค่15ปีครับ แต่ถ้ามาเป็นเลขเดี่ยวๆ อย่าง 70 แบบนี้แสดงว่าต้องส่งจนอายุ70เลยครับ

2020.11.19 13:31

ใบเฟิร์น

นั่นนะซิเราไปอ่านข้อมูลมาแล้วเห็นว่าต้องชำระเบี้ยประกันจนถึงอายุ 70 ปี ถ้าเราทำประกันชีวิตตอนที่อายุ 30 ปี เราจะต้องส่งเบี้ยประกันไป 40 ปีเลย เราว่าระยะเวลาส่งเบี้ยประกันยาวนานมา ถ้าคิดถึงจะได้นับเงินคืน 2% ทุกปีกรมธรรม์ที่3 ก็ตาม เราว่ามันเป็นภาระมากกว่า ถ้าให้เราเลือก เราว่าทำประกันตัวที่จ่ายเบี้ยประกันช่วงเวลาสั้นแต่ให้ความคุ้มครองชีวิตตลอดชีพจะดีกว่า

2020.12.25 23:26

รัชดาพร

ประกันตัวนี้ส่งยั้น แก่เลยคะ อะไรจะส่งยาวขนาดนี้คะ เราว่าไม่น่าซื้อหลอกคะ มีหลายตัวที่คุ้มครองยาวกว่านี้คะ แถมจ่ายไม่กี่ปีด้วยคะ ถ้าจะซื้อจริงๆเราขอแนะนำเลยคะว่ามองข้ามไปเลยคะสำหรับประกันชีวิตตัวนี้คะ ถึงจะได้เงินคืนจริงแต่เราก็ว่ายังไม่คุ้มเท่าไรคะ เลือกแบบที่จ่าย% ที่มากกว่านี้น่าจะดีกว่าคะแบบนี้มันได้เท่าตัวจริงๆ

2021.01.22 15:34

เท่าไหร่เท่ากัน🤔🤔

เจ้าของกระทู้มีกลัวดราม่าด้วย ไม่ต้องคิดมากครับ คนไม่รู้ก็คือไม่รู้ ยังไม่เคยทำประกันชีวิตสักฉบับอะนะมันก็อย่างนี้แหละ ดีแล้วครับที่เข้ามาตั้งกระทู้ถามคนอื่น เราไม่รู้ก็ต้องถามเพื่อจะได้รับคำตอบ เมื่อก่อนผมยังเข้าใจว่าทำประกันต้องตรวจสุขภาพ แต่ที่จริงเขาไม่ตรวจกันแล้ว นอกจากอยากซื้อประกันเรื่องสุขภาพเพิ่มอาจจะมีถามสักหน่อย

2021.03.08 6:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี