Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอความรู้เรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันและความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)

ผมกำลังหาความรู้และข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตอยู่ครับ เห็นมีของเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ด้วย ที่ยกตัวอย่างประกันฉบับนี้ขึ้นมาเพราะผมเองไม่แน่ใจเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันและความคุ้มครองว่าจะต้องจ่ายกี่ปี จ่ายเท่าไหร่และผมจะได้รับความคุ้มครองไปจนถึงเมื่อไหร่น่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกผมที

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จันทรัสม์

ถ้าถามเรื่องค่าเบี้ยประกัน อันนี้เราบอกไม่ได้จริงๆคะ เพราะว่าเราแต่ละคนจ่ายเบี้ยประกันไม่เท่ากันคะ มันขึ้นอยู่กับอายุ และความเสี่ยงของเราคะ แต่ที่ตอบได้คือ เราต้องส่งเบี้ยประกันระยะยาวคะ คือ ต้องจ่ายจนครบอายุ 70ปีคะ ประกันแบบนี้เราว่าเหมาะกันคนที่ อายุ 50ปีขึ้นไปคะ เพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่นานคะ เอาคุ้มครองเราแค่ 70ปี เราก็ว่าเยอะแล้วนะคะ

2020.11.19 13:31

ต้นข้าว

เราว่ายิ่งทำประกัน เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)ตัวนี้ยิ่งตอนทำอายุมากเบี้ยประกันก็สูงขึ้นและยังให้ความคุ้มครองเพียงแค่อายุ 70 ปีเท่ากรมธรรม์ก็สิ้นสุด ถ้าหากเรามีอายุมากกว่า 70 ปี ถึงตอนนี้ก็ไม่สามารถซื้อประกันชีวิตได้อีก เราว่าจะเสียโอกาสไปเลย หากจะซื้อประกันชีวิตตัวนี้ต้องคิดรอบคอบหน่อยก็ดีนะคะ

2020.12.25 23:35

รัชดาพร

หาความรู้เรื่องของประกันชีวิต แล้วไม่ทราบว่าอยากจะซื้อประกันชีวิตด้วยไหมคะ ถ้าอยากจะซื้อประกันชีวิต ต้องเชคให้ดีๆนะคะ เพราะว่าประกันบางตัวผลตอบแทนไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไรคะ อย่างตัวนี้เป็นต้นคะ ประกันตัวนี้ไม่มีอะไรที่น่าสนจริงๆ เราชอบลงทุนเรื่องประกันชีวิตนะคะแต่พอมาเจอตัวนี้ บอกได้คำเดียวว่าขาดทุนแน่นอนคะ

2021.01.22 15:34

พิณO(∩_∩)O

@จันทรัสม์ เราเคยคิดนะว่าผู้ที่เหมาะกับการทำประกัน เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) คือกลุ่มไหน? พอได้มาอ่านคอมเม้นท์ของคุณ จึงทำให้รู้ว่าประกันนี้เหมาะกับคนที่มีอายุเข้าวัย 50 ปีจริงๆน่ะแหละ เพราะส่งค่าเบี้ยประกันภัยอีกประมาณ 20 ปีก็ครบตามสัญญาแล้ว ถ้าอายุน้อยกว่านี้ต้องส่งค่าเบี้ยประกันภัยกันยาวเลย

2021.03.08 7:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี