Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาเพิ่มจะดีมั้ยหรือซื้อประกันฉบับหลักแยกไปเลยจะดีกว่า

ขอความรู้ด้วยครับ ผมอยากทำประกันชีวิตแบบที่ให้ค่ารักษาพยาบาลหากต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเป็นผู้ป่วยในได้ด้วยน่ะครับ แบบนี้ต้องเป็นการซื้อเพิ่มใช่มั้ย ถ้าผมทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาเพิ่มจะดีมั้ยครับ หรือการซื้อประกันฉบับหลักแยกไปเลยจะดีกว่ากัน คุณคิดยังไงกันครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธีรพงษ์

ผมว่านะครับไหนๆก็ใช้บริการของเขาไปแล้วซื้อของเจ้าเดียวกันไปเลยครับ เพราะว่าจะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาในการเคลมครับ แล้วถ้าทำหลายๆอย่างกับเจ้าเดียวผมว่าได้รับการดูแลดีกว่านะครับ แล้วบางทีก็ยังมีส่วนลดให้เราด้วยนะครับ เรื่องของประกันสุขภาพไม่ทราบว่ามองตัวไหนไว้ครับ ถ้าทำแล้วอย่าลืมเอาแบบที่มีชดเชยรายได้ด้วยนะครับ

2020.11.20 7:27

สกุลไทย

ตามจริงแล้วประกันชีวิตของเอไอเอ ถ้าจะซื้อประกันสุขภาพ ก็ต้องมีการซื้อประกันชีวิตเป็นสัญญาหลักก่อนถึงจะซื้อประกันสุขภาพซื้อเป็นสัญญาเพิ่มเติมได้ ถ้าหากคุณซื้อ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้วคุณสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ ทำไมต้องแยกกันด้วย จะทำให้คุณต้องเสียเงินมากไปอีกทำไม แค่นี้ก็จ่ายเบี้ยประกันเยอะอยู่แล้ว

2020.12.25 23:51

มิตรษากร

ใช่ครับ ถ้าจพทำประกันสุขภาพได้ก็ต้องมีประกันชีวิตก่อนครับ ไม่สามารถซื้อประกันสุขภาพก่อนแล้วไปซื้อประกันชีวิตอีกครั้งนะครับ แต่ถ้าซื้อประกันสุขภาพ ต้องดูดีๆนะครับเพราะว่าประกันสุขภาพของเอไอเอ มีออกมาเยอะมากครับ ต้องเลือกตัวที่เรามีความเสี่ยงจริงๆนะครับ เพราะว่าประกันชีวิตแบบนี้มันเป็นแบบจ่ายปีต่อปีครับ

2021.01.23 14:29

พิณO(∩_∩)O

อ่านแล้วงงนิดหน่อย เจ้าของกระทู้เข้าใจว่าประกันสุขภาพสามารถซื้อแบบที่เป็นสัญญาเพิ่มเติมก็ได้หรือว่าซื้อเป็นเหมือนประกันหลักเลยก็ได้..อย่างนั้นหรือเปล่าคะ? ที่เราเคยเห็นเนี่ยเรื่องเกี่ยวกับสุขภาพทั้งหมดรวมถึงเงินชดเชยด้วยมันเป็นสัญญาเพิ่มเติมที่ต้องซื้อประกันชีวิตหลักก่อนถึงจะซื้อสัญญาพวกนี้ได้เท่านั้นนะคะ

2021.03.08 7:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี