Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

สนใจอยากทำประกันชีวิตครับ ถ้าทำนะนี่จะเป็นฉบับแรกเลย ผมสนใจก็เพราะมีเหตุการณ์หลายอย่างที่เกิดขึ้นกับผมในช่วงที่ผ่านมานี้ เลยอยากมีหลักประกันให้กับคนข้างหลังบ้างน่ะครับ ไม่แน่ใจว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยครับ แล้วถ้าผมจะสมัครมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธีรพงษ์

ประกันแบบนี้เป็นประกันระยะยาวนะครับ ผมว่า ไม่ค่อยเหมาะกับวางแผนให้คนข้างหลังนะครับ เพราะว่าเงินทดแทนที่ได้ไม่ค่อยจะมากเท่าไรนะครับ แล้วที่ถามว่าประกันชีวิตตัวนี้ต้องตรวจสุขภาพด้วยไหม ตอนนี้ประกันชีวิตส่วนใหญ่เขาไม่ต้องให้เราตรวจสุขภาพแล้วครับ แต่ถ้าทำประกันสุขภาพอันนี้ยังพอมีให้เราเห็นครับว่าต้องตรวจด้วย

2020.11.20 7:27

จันทรา

ตามความคิดเห็นของเรา เราว่าถ้าหาจะทำประกันชีวิตสักฉบับ เราว่าประกันตัวนี้ไม่ค่อยจะเวิร์คเท่าไหร่ เราเห็นว่าจะต้องจ่ายเบี้ยประกันจนถึงอายุ 70 ปีซึ่งเป็นการจ่ายเงินจนครบสัญญาแล้วกรมธรรม์ก็สิ้นสุด ทำไมคุณไม่ลองหารตัวอื่นที่จ่ายเบี้ยประกันเพียง 10 ปีหรือ 20 ปี และให้ความคุ้มครองชีวิตแบบตลอดชีพ จะไม่ดีกว่าเหรอคะ

2020.12.25 23:58

มิตรษากร

ผมเห็นต่างนะครับ ผมว่าประกันตัวนี้เหมาะสำหรับวางแผนให้คนข้างหลังนะครับ เพราะว่าประกันตัวนี้เขาออกแบบมาเพื่อเรื่องนี้เลยนะครับ ถึงแม้ว่าเงินที่ได้อาจจะไม่เหมือนกับประกันระยะสั้นๆที่จ่ายผลประโยชน์แบบเยอะๆนะครับ แต่เชื่อเถอะครับ ประกันตัวนี้หรือว่าประกันชีวิตที่เป็นแบบระยะยาวๆแบบนี้ มันเหมาะสมกับการทำไว้ให้คนข้างหลังจริงๆครับ

2021.01.23 14:28

Sodsai558

@มิตรษากร เรื่องทำประกันชีวิตไว้ให้คนข้างหลังได้สบายผมเห็นด้วยนะครับ แต่ว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ผู้เอาประกันภัยต้องส่งค่าเบี้ยประกันไปจนถึงอายุ 70 ปีเลยนะครับ ค่อนข้างนานเลยนะ ตอนนั้นคงทำงานไม่ไหวกันแล้ว จะกลายเป็นภาระให้ลูกหลานกันเปล่าๆมั้ยอะครับ อันนี้เป็นมุมมองในส่วนของผมนะ

2021.03.08 7:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและเหมาะกับคนที่อายุยี่สิบกว่าๆมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี