Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

หากจะทำประกันชีวิต เราควรวางแผนเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันให้ดีเพื่อจะมีจ่ายทุกปี..ถูกมั้ยคะ? ด้วยงานที่ดิฉันทำอยู่ ไม่แน่ใจว่าจะทำประกันชีวิตแบบระยะเวลาสั้นหรือระยะยาวดี แต่ไม่ว่าแบบไหนดิฉันก็สู้นะเพราะอยากมีประกันชีวิตไว้เพื่อครอบครัวค่ะ มีคนแนะนำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) คุณคิดว่าประกันฉบับนี้ดีมั้ยและจะเหมาะกับดิฉันมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปรวิศา

ประกันแบบนี้เป็นของเราที่ทำงานเงินเดือนไม่มากคะ เพราะ เฉลี่ยแล้ว เราจะจ่าค่าเบี้ยประกัน เดือนละ 6-7ร้อยบาทเองคะ ถือว่าไม่แพงใช่ไหมคะ แล้วประกันแบบนี้ก็เอาไว้สำหรับคนข้างหลังเราด้วยคะ มันไม่สามารถที่จะได้รับเงินคืนแน่นอนคะเพราะว่าประกันตัวนี้เป็นประกันแบบระยะยาวคะ ต้องจ่ายไปจนครบอายุ 70ปีเลยคะ แต่เราก็ว่าดีนะคะ

2020.11.20 7:27

กรวิกา

ถ้าหากถามความคิดเห็นของเรา เราว่ามันไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ เมื่อต้องจ่ายเงินเบี้ยประกันจนถึง 70 ปี และก็กรมธรรม์นี้ก็จะสิ้นสุดความคุ้มครองด้วย นี่เราเข้าใจว่าถ้าจะได้เงินประกันก็ต้องเสียชีวิตเท่านั้น เราจึงไม่เห็นด้วยกับประกันตัวนี้ ไม่ลองหาประกันตัวที่จ่ายเบี้ยประกันสั้นแต่คุ้มครองชีวิตในระยะเวลายาวไม่ดีกว่าเหรอคะ

2020.12.26 8:21

ภานุมาศ

ต้องเข้าใจประกันตัวนี้ก่อนนครับ ว่าประกันตัวนี้เราเสียชีวิตเท่านั้นถึงจะมีการจ่ายสินไหมทดแทนให้เราครับ ผมว่าถ้าคุณทำเอาไว้หลังจากที่คุณเสียชีวิต ประกัรชีวิตตัวนี้ก่อน่าซื้อนะครับ แต่ในทางกลับกันถ้าคุณอยากทำประกันชีวิตแล้วคุณอายุมากๆยังยากได้เงินพร้อมผลตอบแทนจากประกันชีวิต ประกันตัวนนี้อาจไม่ใช่ทางเลือกเลยครับ

2021.01.23 14:28

Sodsai558

ชักไม่ค่อยแน่ใจข้อมูลบางอย่าง พอดีเห็นบางคอมเม้นท์บอกว่า เมื่อทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วผู้เอาประกันภัยจะได้รับเงินชดเชยเมื่อเสียชีวิตเท่านั้น ในกรณีที่อยู่ครบตามสัญญาล่ะครับ จะไม่ได้เงินอะไรเลยเหรอ ทั้งที่ผู้เอาประกันภัยก็จ่ายค่าเบี้ยประกันตลอดนะครับ ใครพอจะอธิบาย ขอช่วยด้วยครับ

2021.03.08 7:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและเหมาะกับคนที่อายุยี่สิบกว่าๆมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี