Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

อยากถามผู้ที่ทำประกันชีวิตแล้วเพราะคงจะมีประสบการณ์มาบ้าง ผมอยู่ในวัยกลางคน ทำงานประจำ อยากทำประกันชีวิตสักฉบับ มีรุ่นน้องพูดถึงประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) คุณคิดว่าจะเหมาะกับคนวัยกลางคนแบบผมมั้ยครับ แล้วประกันนี้ให้ความคุ้มครองแค่การประกันชีวิตเท่านั้นหรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลหรืออย่างอื่นด้วยมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปรวิศา

ต้องเข้าใจประกันตัวนี้ก่อนคะ ว่ามันแตกต่างจากประกันตัวอื่นๆนะคะ เพราะว่าเป็นประกันระยะยาวคะ ดังนั้นถ้าอยู่ในช่วงวัยกลางคน เราว่าเป็นตัวเลือกที่ดีคะ เพราะว่าเบี้ยประกันตัวนี้ไม่แรงมากคะ ส่วนที่ถามว่าคุ้มครองสุขภาพด้วยไหม ประกันตัวนี้คุ้มครองกรณีเราตายอย่างเดียวคะ ถ้าอยากได้เรื่องสุขภาพด้วยต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปคะ

2020.11.20 7:26

บัวสาย

หนูว่าประกัน เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนที่ต้องการให้เป็นมรดกกับคนที่รักเมื่อเขาเสียชีวิตในระหว่างสัญญา และข้อสำคัญผู้เอาประกันภัยต้องยอมรับว่าประกันตัวนี้ต้องจ่ายเบี้ยประกันจนครบสัญญาถ้าหากคุณน้าสนใจประกันตัวนี้ ต้องศึกษาข้อมูลเงื่อนไขของกรมธรรม์ให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจจ่ายเบี้ยประกันนะคะ

2020.12.26 8:27

ภานุมาศ

วัยกลางคนที่ว่านี้คืออายุ ประมาณ 40ปีใช่ไหมครับ ประกันแบบนี้จ่ายจนกว่าอายุจะครบ70ปีนะครับ นั้นแสดงว่าคุณต้องจ่ายเบี้ยประกันชีวิตแบบนี้ไปอีก30ปีนะครับ ไม่ทราบถ้าต้องจ่ายแบบที่ว่าไม่ทราบว่าจะจ่ายไหวไหมครับ ส่วนใหญ่แล้ววัยหลางคนมีกทำประกันชีวิตแบบที่มีเงินบำนาญมากกว่าครับไม่ค่อยมีใครซื้อแบบนี้เท่าไรครับ

2021.01.23 14:28

หนูนิ้ง😉😉

เจ้าของกระทู้บอกแต่ว่าอยู่ในวัยกลางคน ไม่แน่ใจว่าอายุเท่าไหร่กันแน่นะคะ แต่อย่างที่บางคนบอกไปน่ะค่ะ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องส่งค่าเบี้ยประกันไปจนถึงอายุ 70 ปี ถ้าส่งไม่เกิน 20 ปีก็น่าสนใจอยู่ แต่ส่วนตัวเราสนใจประกันแบบที่มีเงินปันผลมากกว่า เจ้าของกระทู้ไม่ลองหาข้อมูลดูหน่อยเหรอคะ

2021.03.08 8:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและเหมาะกับคนที่อายุยี่สิบกว่าๆมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี