Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ดิฉันทำอาชีพส่วนตัว รายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน แต่อยากทำประกันชีวิตนะ เลยเป็นห่วงเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันค่ะ ดิฉันสนใจประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ซึ่งเป็นการจ่ายเบี้ยประกันระยะยาวก็จริงแต่ให้ความคุ้มครองระยะยาวด้วย คิดไม่ตกเลยค่ะ จึงอยากขอคำแนะนำจากทุกคนว่าดิฉันควรทำประกันนี้เลยดีมั้ยหรือใครมีฉบับอื่นแนะนำมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปาริณีย์

ประกันแบบนี้เขาเก็นเงินเบี้ยประกันเป็นรายปีคะ ถ้าคุณมารถเก็บเงินได้ปีละประมาณ 10,000 บาทสำหรับการทำประกันชีวิตได้ ประกันตัวนี้ก็เหมาะกัยคุณคะ แต่ถ้าจะซื้อประกันชีวิตอย่างเดียวเราว่ามันค่อนข้างเสี่ยงคะ ถ้ายังมีเงินเหลือเราว่าซื้อประกันสุขภาพบางอย่างเอาไว้ด้วยจะดีมากกว่าคะ เพราะว่าถ้าเจ็บป่วยยังพอได้รับการดูแลที่ดีคะ

2020.11.20 7:26

แมวน้ำ

ถ้าหากคุรับเงื่อนไขของประกันชีวิตตัวได้ ก็ดีกว่าคุณน่าจะทำไว้ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ชีวิตคนเราเอาแน่นอนไม่ได้ ถ้าหากคุณทำประกันชีวิตไว้หากเกิดอะไรขึ้นกับคุณ คนที่อยู่ข้างหลังจะได้ไม่ลำบาก และประกันชีวิตตัวนี้ยังมีเงินคืน 2% ทุกรอบสามปีกรมธรรม์จนถึงวันครบสัญญา และถ้าเป็นไปได้คุณน่าจะซื้อประกันสุขภาพเพิ่มด้วยก็ดี

2020.12.26 23:36

เชาว์วรี

สำหรับเรา เราคอดว่าประกันตัวนี้ไม่ค่อยมีอะไรให้เลยคะ เราขอทราบก่อนได้ไหมคะว่า จริงๆแล้วอยากจะเอาประกันชีวิตไว้เพื่ออะไรคะ เอาไว้เป็นหลักประกันให้คนข้างหลังหรือว่าต้องการผลตอบแทนเองคะ เพราะคุณบอกว่ารายได้ต่อเดือนไม่ค่อยมาก ดังนั้นเราคิดว่าไหนๆจะซื้อแล้วเอาแบบที่เป็นการลงทุนแล้วเราได้รับผลตอบแทนจะดีกว่าไหมคะ

2021.01.23 14:28

หนูนิ้ง😉😉

@แมวน้ำ เห็นคุณบอกว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้เงินคืน 2% ทุกรอบสามปีกรมธรรม์จนถึงวันครบสัญญา พอครบสัญญาแล้วจะได้เงินเพิ่มอีกมั้ยคะ? ที่เราคิดตอนนี้ 2% มันค่อนข้างน้อยกับเงินที่เราต้องจ่ายไป หรือว่าอัตราเงินคืนประมาณนี้ถือเป็นปกติ...ถ้าคุณพอจะมีเวลารบกวนช่วยตอบเราด้วย ขอบคุณมากนะคะ

2021.03.08 8:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและเหมาะกับคนที่อายุยี่สิบกว่าๆมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี