Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและเหมาะกับคนที่อายุยี่สิบกว่าๆมั้ย

ผมเองไม่ค่อยเข้าใจระบบและวิธีการคิดคำนวณเรื่องค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่นะครับ แต่อยากเรียนรู้ไว้บ้าง ถึงยังไงวันนึงต้องทำแน่นอนเรื่องประกันชีวิตเนี่ย ผมเห็นโฆษณาประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) อยากรู้ว่าประกันฉบับนี้ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีอะครับ สำหรับคนที่อายุยี่สิบกว่าๆแบบผมควรสมัครมั้ยหรือว่าเริ่มต้นจากประกันที่มีสัญญาระยะสั้นดีกว่าครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปาริณีย์

ต้องถามก่อนคะว่า ทำประกันคุณหวังอะไรกับประกันชีวิตที่ทำคะ เพราะบางคนทำเพื่อเป็นการลงทุน เพราะว่าประกันเขามีแบบจ่ายเบี้ย 5ปี 10 ปี ด้วย พอครบสัญญาแล้วก็สามารถเอาเงินออกมาใช้ได้ ถ้าคุณจะทำแบบนี้ด้วยประกันแบบนี้ไม่เหมาะสมคะ เพราะว่าประกันแบบนี้ จ่ายเบี้ยประกันจนเราอายุ70ปีเลยคะ หรือจ่ายจนเราจ่ายเลยคะ เราว่าไม่คุ้มสำหรับคุณคะ

2020.11.20 7:26

ดาวใจ

คุณอายุยังน้อยถ้าจะทำประกันชีวิตสักฉบับ พี่ว่าเอาประกันชีวิตแบบจ่ายระยะสั้นเมื่อครบกำหนดสัญญาและได้คุ้มครองชีวิตด้วย เมื่ออยู่ครบสัญญาก็จะได้เงินทุนประกัน เอาไว้เป็นเงินทุนหรือเก็บไว้ใช้ เมื่อถึงตอนนั้นคุณค่อยหาประกันชีวิตตัวอื่นที่คุ้มครองชีวิตแบบตลอดชีพ เราว่าเมื่อถึงตอนนั้นมีประกันชีวิตหลายตัวที่เอาแบบแผนไหม

2020.12.26 23:44

เชาว์วรี

อายุ 20กว่าเหรอคะ ประกันตัวนี้แบบที่เพื่อนบอกคะ จ่ายยาวเลยนะคะ ส่วนตัวเราคิดว่าถ้าอายุแค่นี้ หาประกันตัวอื่นดีกว่าคะ เอาของเอไอเอนี้แหละคะ แต่อยากแนะนำตัวที่เป็น 20/90 ดีกว่าคะ จ่ายเบี้ยประกันต่อปี ถ้าอายุ20กว่าๆ ก็น่าจะประมาณ7พันกว่าบาท ประกันแบบนี้คุ้มครองยาวแต่จ่ายเงินไม่ยาวเหมือนตัวที่คุณถามนะคะ

2021.01.23 14:28

มะลิวัลย์

เรื่องประกันชีวิต ถ้าน้องอยากทำ ถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีมากคะ แต่ไหนๆจะทำทั้งทีเลือกตัวที่เหมาะกับตัวน้องเลยจะดีกว่าไหม อย่างของ เอไอเอเหมือนกันแต่เป็นแบบมีเงินปันผลด้วยพี่ว่าน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า กับที่จ่ายยาวๆแบบตัวที่น้องถามอยู่นคะ อย่างตัวที่พี่อยากให้ทำคือ แบบ 20/90 ตัวนี้เป็นตัวยอดนิยมเลยนะ พี่ว่าน่าทำกว่าเยอะ

2021.03.08 13:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี