Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะทำประกันชีวิตให้แม่ อยากรู้ว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ขอฝากกระทู้นี้ให้คนที่มีข้อมูลมาบอกเราด้วยนะคะ เราอยากทำประกันชีวิตให้แม่ค่ะ แต่ไม่ค่อยรู้จักพวกประกันชีวิตเท่าไหร่ ที่ได้รู้มาก็มีประกันชีวิตของเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มครองได้นานดีนะคะ แต่เราก็ไม่แน่ใจว่าจะเหมาะกับแม่มั้ย มีใครพอจะบอกได้บ้างว่าประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศรีจันทร์

ไม่ทราบว่าแม่คุณอายุเท่าไรคะ ถ้าอายุมากแล้วอย่างอายถ 60ปีขึ้นไปเราว่าไปเลือกประกันชีวิตที่มีคุ้มครองโรคร้านแรงด้วยจะดีมากกว่าคะ แต่ถ้ายังอายุไม่มากเราว่าหันไปเล่นประกันระยะสั้นดีกว่าคะ อย่างคุณส่งเบี้ยประกันให้แม่ 15ปีแล้วสามารถได้เงินออกมาใช้ได้ด้วย ส่วนเรื่องการคุ้มครอง ไม่ต้องห่วงคะ ประกันแบบนี้คุ้มครองยาวเลยคะ

2020.11.20 7:26

กวาง

หนูว่าถ้าพี่จะทำประกันชีวิตให้คุณแม่น่าจะทำตัวที่จ่ายเบี้ยประกันแบบระยะเวลาสั้นแต่ให้ความคุ้มครองชีวิตแบบระยะเวลายาวหรือแบบตลอดชีพน่าจะคุ้มกว่า ตัวที่พี่บอกถ้าหากพี่ทำตัวนี้ พี่ต้องจ่ายเบี้ยประกันทุกปีจนถึงคุณแม่อายุ 80 ปี เชียวนะเมื่อจ่ายเบี้ยประกันครบก็สิ้นสุดสัญญา ถ้าหากคุณแม่ของพี่มีอายุยืนยาวมากกว่านั้นก็จะไม่ได้รับความคุ้มครอง

2020.12.26 23:55

เชาว์วรี

ประกันชีวิต อาจเลือกที่จ่ายเบี้ยประกันต่อปีไม่แพงมากคะ แล้วน่าจะจ่ายเงินในส่วนของประกันสุขภาพแทนน่าจะดีกว่าคะ เพราะว่าผู้สูงอายุมีความเสี่ยงที่จะเจ็บป่วยได้ง่ายคะ เลือกประกันสุขภาพแบบที่เป็นเหม่าจ่ายค่ารักษา หรือว่าเหม่าจ่ายการเชคสุขภาพแบบนี้เราว่าน่าจะดีกว่าคะ เพราะว่าเวลาท่านไม่สบาย เราก็ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายคะ

2021.01.23 14:49

มะลิวัลย์

พี่เห็นด้วยกับที่พี่เขาบอก ในเม้นบนพี่นะคะ เลือกประกันชีวิตที่ไม่ค่อยแพงมากแล้วซื้อประกันสุขภาพ ดีๆสักสองสามตัวให้กับแม่พี่ว่าคุ้มแล้วได้ประโยชน์กว่าเบี้ยประกันชีวิตแพงๆคะ ตัวที่พี่เขาแนะนำ ก็น่าสนใจนะ แต่ตอนนี้แบบเหมาจ่ายของเอไอเอ เห็นว่ามีตัวใหม่ที่มีทุนประกันมากกว่าเหมาจ่ายตัวเก่าด้วยนะ ที่พี่ดู น่าจะต่างกัน 2เท่าได้เลยนะ

2021.03.08 13:31

Cola

@มะลิวัลย์ อะไรนะครับ ประกันชีวิตแบบเหมาจ่าย มีที่ไหนเนี่ย!!! เหมาจ่ายมันมีแต่ประกันสุขภาพนะเท่าที่รู้มา แล้วคนเราจะทำประกันชีวิตไปทำไมตั้งสองสามกรมธรรม์ กรมธรรม์เดียวก็พอแล้วคร้าบบ แล้วแต่เลยถึงเบี้ยแพงแต่จ่ายเบี้ยไหว วงเงินที่ได้คิดว่าพอใจมันก็ได้หมดถ้าสดชื่นนะ ประกันชีวิตมันแล้วแต่ความต้องการล้วนครับ

2021.07.28 10:8

Capuchino

ตลกดีนะคะ ตลกที่จขกท พูดถึงอาการแบบแผนนี้ขึ้นมาแต่ไม่รู้เกี่ยวกับเงื่อนไขอะไรเลย ไม่รู้ว่าไปฟังหรือว่ามีใครแนะนำมาหรือเปล่า เพราะถ้าเป็นการหาข้อมูลเองว่าสนใจประกันแบบแผนนี้ก็น่าจะพอรู้เงื่อนไขรายละเอียดบ้าง เพราะเห็นถามว่าประกันแบบแผนนี้มีความคุ้มครองอะไร เหมือนกับว่าไม่รู้อะไรเลยนะคะ ถ้ามาถามหารีวิวอันนี้พอเข้าใจได้ค่ะ

2021.09.16 2:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี