Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องมีอายุเท่าไหร่และจ่ายค่าเบี้ยประกันนานแค่ไหน

โดยปกติแล้วคุณสมัครประกันชีวิตด้วยวิธีไหนกันบ้างคะ ต้องเคยเจอกันบ้างแหละเวลาที่ไปเดินเล่นตามห้างสรรพสินค้ามีตั้งบูธขายประกันด้วย หรือโทรศัพท์เข้ามาขายประกันที่เบอร์มือถือของเรา ซึ่งไม่รู้ว่าไปเอาเบอร์เรามาจากที่ไหน แล้วถ้าเราจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) คุณคิดว่าเราควรสมัครด้วยวิธีไหนจะดีที่สุดคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศรีจันทร์

ประกันตัวนี้ออกมาคล้ายกับอีกตัวเลยนะคะ ชื่อเดียวกันเลยแต่เป็นแบบ 70ปีคะ เรื่องของ อายุ เราว่าเท่ากันเลยคะ คือทั้งสองตัวไม่ว่าจะเป็น แบบ 70หรือแบบ 80 สามารถทำได้ตั้งแต่อายุ 18- 60ปี ส่วจ่ายเบี้ยประกันนานไหม อันนี้บอกเลยคะ คือจ่ายเบี้ยประกันจนลืมไปเลยคะว่าจ่ายมากี่ปีแล้วคะ เพราะจ่ายเขท่ากับเลขของตัวประกันเลยคะ

2020.11.20 7:59

หมัดหมี่

บริษัทประกันชีวิตของเอไอเอจะให้ผู้สนใจทำประกันชีวิตกับตัวแทนที่อยู่ใกล้บ้าน ซึ่งจะเห็นว่ามีสำนักงานตัวแทนประกันเอไอเอหลายสำนักงาน ในแต่ละท้องที่ ซึ่งตรงนี้เป็นการให้บริการเข้าถึงลูกค้าได้ง่ายและสะดวกในการใช้บริการ แต่คุณต้องเลือกตัวแทนประกันที่วางใจได้หรือตัวแทนที่คุณรู้จักก็ยิ่งดี เราเองก็ซื้อประกันชีวิตกับเพื่อนที่เป็นตัวแทนอยู่

2020.12.27 0:14

เชาว์วรี

เราก็แปลกใจเหมือนกันคะ ว่าคนที่ขายประกันชีวิตที่โทรมาหาเรา เขาเอาเบอร์เรามาจากที่ไหน เมื่อก่อนเดือนๆหนึ่งมีคนโทรมาขายกับเราหลายเจ้ามาก ถ้าใครพอทราบเรื่องนี้ก็ขอช่วยตอบด้วยนะคะ เราจะได้มีการป้องกันเเรื่องแบบนี้ได้คะ เราไม่ชอบเอามากๆเลยคะ ถ้าเราอยากซื้อประกันเราเองก็ติดต่อตัวแทนแถวๆบ้านเองคะไม่ต้องโทรมากวนขนาดนี้

2021.01.23 14:49

นับส้า

เรื่องการซื้อประกันชีวิต ผมอยากแนะนำครับว่าซื้อผ่านตัวแทนดีกว่าครับ อย่างตัวนี้ที่คุณถามมันเป็นประกันชีวิตที่ค่อนข้างนานแล้วครับ หลายคนก้ไม่ได้ทำตัวนี้แล้วครับ มีหลายตัวที่น่าสนใจกว่าครับ อย่างประกันแบบ 20/90 หรือ 15/90 แบบที่มีเงินปันผล สองตัวนี้กำลังได้รับความนินยมมากกว่านะครับ คุยกับตัวแทนประกันน่าจะได้อะไรใหม่ๆครับ

2021.03.08 13:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี