Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ผมกำลังหาประกันชีวิตสักฉบับ แต่ไปเจอสองฉบับนี้เลยสงสัยนิดนึงครับ มีใครรู้มั้ยว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับ เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) แตกต่างกันยังไง? ผมอยากได้ประกันชีวิตแบบที่ให้ความคุ้มครองระยะยาวน่ะครับ แต่ก็ต้องดูเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันด้วย เลยอยากรู้ความแตกต่างของประกันสองฉบับนี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุภีย์

ประกันสองตัวนี้ เท่าที่ได้รู้จักมา มันต่างกันแค่จำนวนปีที่เราจ่ายเบี้ยประกันคะ แล้วถ้าเป็นแบบ 80ปี เบี้ยประกันก็จะถูกลงมาหน่อยแต่ก็ไม่มากเท่าที่เราต้องการนะคะ ทำไมเหรอคะที่ถามคืออยากจะซื้อประกันแบบระยะยาวเหรอคะ เราว่าประกันแบบนี้หลายคนไม่ค่อยสนใจที่จพทำแล้วคะ ส่วนใหญ่หันไปทำประกันชีวิตระยะสั้นๆกันมากกว่าคะ

2020.11.20 7:59

นิดหน่อย

เราเห็นว่าประกันชีวิตทั้ง 2 ตัวนี้แตกต่างกันที่ระยะเวลาคุ้มครองซึ่งรวมถึงการจ่ายเบี้ยประกันที่ตามระยะเวลาความคุ้มครอง ส่วนอย่างอื่นก็เหมือนกันหมด ไม่ว่าทุนประกันชีวิตจะได้ก็ตอนเสียชีวิตเท่านั้นเป็นเงินทุนประกันชีวิต 100% ส่วนเงินคืนก็เหมือนกันในระยะเวลาสัญญาจะได้เงินคืน 2% ทุกปีที่ 3 ของรอบปีกรมธรรม์

2020.12.27 2:48

กายะศิลป์

กู้เงินเหรอครับ ผมว่าช่วงนี้ไม่เอาดีกว่าครับ แปลกนะครับเวบนี้คน ลงเงินกู้กันเยอะมากเลยนะครับ ทั้งๆที่เป็นห้องของประกันชีวิต ก็ยังตามมาอีกนะครับ น่าจะทำตามวัตถุประสงค์ของห้องนั้นๆนะครับ ยังไงผมขอฝากเรื่องกับแอมินของเวบนี้ด้วยนะครับ เพราะถ้าเราไม่ทำอะไรเลยอีกหน่อยจะเจอพวกนี้เต็มแน่นอนครับ ต้องรีบตัดไฟตั้งแต่ต้นลมนะครับ

2021.01.24 13:41

Siwa @-@

ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะว่าจะมีคนทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) หรือเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มากกว่ากัน เพราะทั้งสองฉบับนี้จ่ายค่าเบี้ยประกันนานมากเลยครับ เมื่อเทียบผลประโยชน์ที่จะได้รับมันคุ้มกับเงินค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายไปตั้งหลายปีหรือเปล่า อันนี้ผมอยากรู้จริงๆนะ

2021.03.09 13:31

999

@สุภีย์ ก็จริงที่คนสนใจทำประกันชีวิตระยะสั้นมากกว่า แต่ประกันชีวิตระยะยาวก็ยังให้ผลตอบแทนที่คุ้มค่าเหมาะสำหรับคนที่วางแผนในวัยเกษียณนะคะ แต่เดี๋ยวนี้พูดตามตรงคนเราอายุสั้นลง แบบแผนที่จ่ายเบี้ยจนถึง 80 ปีเนี่ยน่าจะไม่ค่อยมีคนเลือกเท่าไหร่ เราว่าแบบ 70 ปีน่าจะน่าสนใจมากกว่า กำลังวางแผนเกษียณอยู่พอดีค่ะ

2021.05.18 15:7

7=Krating

บางคนชอบประกันชีวิตแบบที่มีเงินปันผล บางคนชอบประกันชีวิตแบบที่ไม่มีเงินปันผล ความแตกต่างของประกันชีวิตทั้งสองแบบนี้คงไม่ใช่แค่เรื่องเงินปันผลใช่มั้ยครับ มันมีความแตกต่างเรื่องอะไรอีกบ้าง พอจะมีใครทราบและบอกผมให้เข้าใจได้มั้ยครับ ส่วนประกันที่เจ้าของกระทู้ถามมาผมชอบว่าดีทั้งสองแบบเลยครับ คนอื่นว่ายังไง..

2021.05.23 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จะทำประกันชีวิตให้แม่ อยากรู้ว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี