Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

เข้ามาถามอย่างคนที่ไม่มีความรู้เรื่องการทำประกันชีวิตมาก่อนนะครับ หากสิ่งที่ผมสงสัยดูแปลกตาหรือน่าแปลกใจสำหรับบางคนต้องขออภัยด้วย ผมอยากถามเกี่ยวกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ครับ ประกันฉบับนี้ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง สำหรับกรณีที่เสียชีวิตอย่างเดียวเท่านั้นมั้ยหรือให้ความคุ้มครองอื่นๆด้วยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุภีย์

ที่คุณถามมา มันจะตอบคำถามที่คุณสงสัยของประกันนี้เกลือบทั้งหมดแล้วนะคะ ประกันตัวนี้น่าจะเป็นประกันตัวแรกๆของทอง เอไอเอเลยมังคะ เราว่าประกันแบบนี้ไม่ค่อยน่าทำแล้วคะ เพราะมันไม่มีอะไรน่าสนใจเลยคะ ตายอย่างเดียวคนข้างหลังถึงจะได้เงินที่เราทำไว้คะ เราว่าเลือกตัวที่จ่ายเงินทุนให้เราที่ดีกว่านี้เราว่าน่าจะดีกว่านะคะ

2020.11.20 7:59

อารีย์

พี่เห็นด้วยกับคอมเมนท์ของคุณสุภีย์ค่ะ นอกจากจะได้เงินประกันจากการเสียชีวิตเท่านั้นแล้ว ยังต้องจ่ายเบี้ยประกันจนถึงอายุ 80 ปีด้วย เมื่อจ่ายเงินหมดก็จนการคุ้มครอง น้องลองคิดดู ถ้าตอนนี้น้องอายุ 30 ปี ทำประกันชีวิตฉบับนี้น้องจะต้องจ่ายเบี้ยประกัน 50 ปี มันเป็นระยะเวลาที่นานมาก ถ้าน้องคิดว่าน้องมีอายุอยู่ได้ไม่นาน ก็น่าสนใจ ลองคิดดูนะคะ

2020.12.27 22:44

กายะศิลป์

ประกันชีวิตตัวนี้คล้ายกับอีกตัวนะครับ ตัวนั้นน่าจะเป็น 70ปีไม่มีเงินปันผลนะครับ เอาจริงๆนะครับ ประกันชีวิตมีหลายตัวให้เราเลือกมากๆครับ ประกันตัวนี้น่าจะเป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่าครับ ประกันชีวิตที่บอกว่าไม่มีเงินปันผล จริงแล้วก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะครับ แต่ที่ผมว่าตัวนี้เป็นตัวเลือกสุดท้ายเพราะเราจ่ายเบี้ยประกันนานมากๆครับ

2021.01.24 13:41

💗💚ฤทัยรัตน์💗💚

เป็นอย่างที่เจ้าของกระทู้เข้าใจตั้งแรกล่ะค่ะ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตเท่านั้น ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเรื่องอื่นๆด้วย เช่น ค่ารักษาพยาบาล เงินชดเชยเมื่อนอนโรงพาบาล และอื่นๆต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมค่ะ แต่เอาจริงนะ แค่การส่งค่าเบี้ยประกันแบบระยะยาวมากอย่างนี้ ก็แย่แล้วค่ะ

2021.03.09 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี