Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นการจ่ายค่าเบี้ยประกันนานเกินไปหรือว่ามันคุ้มกับการจ่าย?

ที่เคยได้ยินกันมาว่า "การทำประกันชีวิตเป็นหลักประกันให้กับคนที่อยู่ข้างหลัง" มันจริงมั้ยคะ อยากถามคนที่ทำประกันชีวิตกันแล้วว่าที่คุณทำเป็นเพราะอะไรคะ? แล้วการทำประกันที่สัญญาระยะยาว อย่างเช่น ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) นี่จะตอบโจทย์มั้ยคะ คุณว่าเราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกันนานเกินไปหรือเปล่าหรือว่ามันคุ้มกับการจ่ายคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มยุรฉัตร

55+ เราเห็นด้วยเลยคะว่าประกันตัวนี้ค่อนข้างที่จะจ่ายนานมากเกินไปคะ เราว่าไม่คุ้มเท่าไรเลยคะ ประกันระยะยาวแบบนี้แทบไม่ค่อยมีอะไรดีเลยคะ เราว่าถ้าอยากทำประกันชีวิตจริงๆ เราว่าหันไปทำประกันชีวิตระยะสั้นๆดีกว่าคะ อย่างเลือกจ่าย เบี้ยประกัน 20ปีอะไรแบบนี้คะ เราว่าไม่สิ้นเปลืองคะ จ่ายไม่นานก็ครบแล้วคะ แถมคุ้มครองเรายาวเหมือนกัน

2020.11.20 8:45

มีมี่

ถ้าหากต้องการจะซื้อ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เราว่าไม่คุ้มกับการใช้เท่าไหร่ เนื่องจากประกันตัวนี้จะต้องจ่ายเบี้ยประกันจนถึงผู้เอาประกันอายุ 80 ปี และจะคุ้มครองชีวิตเท่านั้น เงินทุนประกันชีวิตจะได้ก็ต่อเมื่อเสียชีวิตด้วย เราเห็นด้วยกับคุณมยุรฉัตร ที่ว่าทำประกันชีวิตที่จ่ายเบี้ยประกันสั้นแต่ให้ความคุ้มครองชีวิตตลอดชีพจะดีกว่า

2020.12.28 9:24

ยานพิรมณ์

ใช่ๆประกันตัวนี้มันส่งนานมากๆจริงๆคะ อย่างตัวที่เราทำไว้เป็น 20/90 แบบมีเงินปันผล ตัวนี้ค่าเบี้ยประกันต่อปีถ้าไม่รวมประกันสุขภาพ ก็ไม่เกิน6พันคะ จ่ายได้อยู่แล้วละคะสำหรับคนที่มีรายได้ประจำ เราว่านะคะเวลาจะซื้อประกันชีวิตต้องรวจสอบผลประโยชน์ แล้วก็สิ่งที่เราต้องเสีนคะว่าทั้งสองอย่างอันไหนมันมากกว่ากันแล้วค่อยตัดสินใจซื้อคะ

2021.01.24 13:41

((jirapong))

@ยานพิรมณ์ ประกันที่คุณทำไว้ น่าสนใจดีนะครับ ที่บอกว่า 20/90 แบบมีเงินปันผล หมายถึง จ่ายค่าเบี้ยประกันภัย 20 ปีได้รับความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 90 ปีใช่มั้ยครับ? ประกันที่คุณพูดถึงนี้เป็นของเอไอเอหรือเปล่า ผมจะลองไปดูรายละเอียดอีกที เผื่อว่าตรงกับความต้องการและความสามารถในการชำระเงินของผมจะได้ทำไว้สักฉบับ

2021.03.09 14:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี