ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นการจ่ายค่าเบี้ยประกันนานเกินไปหรือว่ามันคุ้มกับการจ่าย?

ที่เคยได้ยินกันมาว่า "การทำประกันชีวิตเป็นหลักประกันให้กับคนที่อยู่ข้างหลัง" มันจริงมั้ยคะ อยากถามคนที่ทำประกันชีวิตกันแล้วว่าที่คุณทำเป็นเพราะอะไรคะ? แล้วการทำประกันที่สัญญาระยะยาว อย่างเช่น ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) นี่จะตอบโจทย์มั้ยคะ คุณว่าเราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกันนานเกินไปหรือเปล่าหรือว่ามันคุ้มกับการจ่ายคะ?

• user image

มยุรฉัตร

55+ เราเห็นด้วยเลยคะว่าประกันตัวนี้ค่อนข้างที่จะจ่ายนานมากเกินไปคะ เราว่าไม่คุ้มเท่าไรเลยคะ ประกันระยะยาวแบบนี้แทบไม่ค่อยมีอะไรดีเลยคะ เราว่าถ้าอยากทำประกันชีวิตจริงๆ เราว่าหันไปทำประกันชีวิตระยะสั้นๆดีกว่าคะ อย่างเลือกจ่าย เบี้ยประกัน 20ปีอะไรแบบนี้คะ เราว่าไม่สิ้นเปลืองคะ จ่ายไม่นานก็ครบแล้วคะ แถมคุ้มครองเรายาวเหมือนกัน

2020.11.20 8:45

มีมี่

ถ้าหากต้องการจะซื้อ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เราว่าไม่คุ้มกับการใช้เท่าไหร่ เนื่องจากประกันตัวนี้จะต้องจ่ายเบี้ยประกันจนถึงผู้เอาประกันอายุ 80 ปี และจะคุ้มครองชีวิตเท่านั้น เงินทุนประกันชีวิตจะได้ก็ต่อเมื่อเสียชีวิตด้วย เราเห็นด้วยกับคุณมยุรฉัตร ที่ว่าทำประกันชีวิตที่จ่ายเบี้ยประกันสั้นแต่ให้ความคุ้มครองชีวิตตลอดชีพจะดีกว่า

2020.12.28 9:24

ยานพิรมณ์

ใช่ๆประกันตัวนี้มันส่งนานมากๆจริงๆคะ อย่างตัวที่เราทำไว้เป็น 20/90 แบบมีเงินปันผล ตัวนี้ค่าเบี้ยประกันต่อปีถ้าไม่รวมประกันสุขภาพ ก็ไม่เกิน6พันคะ จ่ายได้อยู่แล้วละคะสำหรับคนที่มีรายได้ประจำ เราว่านะคะเวลาจะซื้อประกันชีวิตต้องรวจสอบผลประโยชน์ แล้วก็สิ่งที่เราต้องเสีนคะว่าทั้งสองอย่างอันไหนมันมากกว่ากันแล้วค่อยตัดสินใจซื้อคะ

2021.01.24 13:41

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาเพิ่มได้มั้ยและมีสัญญาเพิ่มอะไรบ้าง

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและจะลดหย่อนได้เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

บางคนบอกว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้เงินคืนด้วย ตกลงมีเงินคืนหรือเปล่าแล้วมันคือเงินอะไร

ทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะให้ความคุ้มครองระยะยาว แต่จริงๆแล้วประกันนี้เหมาะกับใคร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นด้วย

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิตเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะได้รับเงินเท่าไหร่และประกันฉบับนี้มีข้อดีอะไรบ้าง

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 2 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้วเสียชีวิตก่อนครบสัญญา จะได้เงินคืนเท่าไหร่