Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

คิดจะทำประกันชีวิต ก็ต้องมีการวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆเพื่อจะได้มีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันทุกปี จริงมั้ยครับ? แม้รายได้ของผมในแต่ละเดือนจะไม่ค่อยแน่นอนแต่ผมจะพยายามครับ มีคนรู้จักซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ไว้ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องประกันชีวิตทุกคนคิดยังไงกับประกันฉบับนี้ มันจะเหมาะกับผมมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มยุรฉัตร

ใช่คะ คนเราต้องออกความพยายามคะ ไม่ใช่บอกว่าเงินเดือนมีน้อย เลยไม่ค่อยสนใจเรื่องแบบนี้คะ เราว่าประกันชีวิตเป็นทางเลือกที่ดีคะ สำหรับคนที่วางแผนอนาคตให้กับคนข้างหลังคะ เราว่าถ้าสนใจก็ทำไปเลยคะ เราเอาใจช่วยคะ เพราะตอนนี้ไม่ว่าเราจะทำอะไรเราต่างมีความเสี่ยงทั้งนั้นคะ ถ้าให้ดีเราว่าทำประกันสุขภาพด้วยน่าจะดีนะ

2020.11.20 8:45

แตงโม

แน่นอนว่าการทำประกันชีวิตไว้ก็ได้กว่า เพื่อถ้าหากเกิดอะไรขึ้นคนที่อยู่ข้างหลังจะได้ไม่ลำบาก แต่ก็ต้องคิดคำนวณค่าใช้จ่ายด้วยก็ดีจะช่วยให้ไม่ต้องกังวลมากกับค่าใช้จ่าย เท่าที่พี่ทราบประกันชีวิตตัวนี้จะต้องจ่ายเบี้ยประกันระยะยาว พี่เห็นคนที่ได้ทำประกันชีวิตเอาไว้ก็บ่นว่าไม่มีจ่ายเบี้ยประกัน ซึ่งบางคนได้หยุดส่งเบี้ยประกันไปเลย ทำให้ความคุ้มครองก็ต้องสิ้นสุด ดังนั้นน้องต้องคิดดีๆ

2020.12.28 10:21

ยานพิรมณ์

ถ้ารายได้ของคุณไม่ค่อยแน่นอน ประกันแบบนี้น่าจะไม่ใช่ตัวเลือกนะคะ เพราะอย่างที่เพื่อนตอบกันประกันชีวิตตัวนี้มันส่วยาวเลยนะคะ ถ้าส่งยาวแบบนี้น้องจะจ่ายไหวไหมคะ อย่างถ้าตอนนี้น้องอายุ 30ปี น้องต้องจ่ายประกันตัวนี้ต่อไปจนกว่าจะอายุ80ปี ถามตัวเองได้เลยคะว่าไหวไหม ถ้าไม่ไหวหาตัวอื่นน่าจะทันนะคะ มีหลายตัวให้เราเลือกคะ

2021.01.24 13:41

%%Tana%%

ดีครับที่เจ้าของกระทู้คิดถึงอนาคตจึงวางแผนจะทำประกันชีวิต เรื่องทำประกันชีวิตเนี่ยผมเห็นด้วยนะ แต่ว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องส่งค่าเบี้ยประกันภัยนานมากนะครับ ถึงจะได้เงินคืนมาบ้างระหว่างทางก่อนครบกำหนดสัญญา แต่ผมว่าคุณลองดูประกันชีวิตฉบับอื่นที่มีเงินปันผลน่าจะเหมาะกับคุณมากกว่านะครับ

2021.03.09 14:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จะทำประกันชีวิตให้แม่ อยากรู้ว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี