Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ดิฉันทำงานประจำ อายุใกล้เลขสี่แล้วค่ะ อยากมีประกันชีวิตสักฉบับหนึ่ง หัวหน้าที่ทำงานพูดถึงประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดิฉันไม่ได้ถามข้อมูลอะไรกับเขามากหรอก อยากได้ความคิดเห็นจากคนอื่นๆด้วยเลยมาถามที่นี่ดีกว่า ประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองแค่การประกันชีวิตหรือให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นๆด้วยและพวกคุณคิดยังไงกับประกันฉบับนี้คะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มยุรฉัตร

ถ้าถามว่าเราคิดยังไงกับประกันชีวิตตัวนี้ของเอไอเอ เราบอกเลยคะว่าเราไม่สนใจประกันชีวิตตัวนี้ของเขาเลยคะ เพราะว่า ประกันอะไรไม่รู้ส่งยาวมากเลยคะ กลัวว่าถ้าหลังอายุ60ปีไปแล้วคงไม่มีปัญญาหาเงินมาจ่าบเบี้ยประกันแน่นอนคะ เราว่าประกันตัวอื่นอย่างที่ส่ง 20ปี ของ เอไอเอ เราว่าน่าสนใจมากกว่าคะ ทำงานเกษียณพอดีคะ

2020.11.20 8:45

มาลินี

ถ้าหากเป็นความคิดเห็นของเรา เราว่า ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ตัวนี้จะให้ความคุ้มครองชีวิตแต่ต้องจ่ายเบี้ยประกันจนครบเงื่อนไขสัญญาของกรมธรรม์ ซึ่งเราเห็นว่าว่าถ้าคุณทำประกันชีวิตตอนนี้ คุณจะต้องจ่ายเบี้ยประกันไปถึงอายุ 80 ปีเลยทีเดียว แต่คุณก็สามารถซื้อประกันตัวอื่นพ่วงกับประกันตัวนี้ได้

2020.12.28 10:45

กนกนาถ

อายุคุณเข้า40แล้ว ต้องถามตัวเองก่อนนะคะว่าจ่ายประกันชีวิต ต่อไปอีก40ปีจะจ่ายไหวไหม เพราะมันจะให้คำตาบกับคุณเองคะว่าประกันตัวนี้คุณเหมาะสมไหม ส่วนเรื่องการคุ้มครองตัวนี้ จะได้สินไหมทดแทนตอนที่เราเสียชีวิตอย่างเดียวเท่านั้นคะ ดังนั้นถ้าการทำประกันชีวิตของคุณทำเพื่อคนข้างหลังก็ทำได้คะแต่ถ้าไม่ใช่เลือกตัวอื่นยังทันคะ

2021.01.24 13:41

%%Tana%%

ได้อ่านครบทุกคอมเม้นท์มั้ยครับ เจ้าของกระทู้คิดยังไง ยังสนใจประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่มั้ย ผมเองอะนะ พอมาอ่านจากคอมเม้นท์ต่างๆแล้วค่อนข้างกังวลแทนเจ้าของกระทู้มากเลยครับ ถ้าต้องส่งค่าเบี้ยประกันภัยไปอีก 40 ปีนับจากวันที่สมัคร..มันนานมากนะ แล้วตอนที่อายุมากๆจะเอาเงินที่ไหนมาส่งล่ะ

2021.03.09 14:38

777

ถึงแม้ จขกท จะอายุ 40 ปีแล้ว แต่ก็ไม่ได้จำเป็นว่าจะต้องซื้อประกันชีวิตแบบระยะยาวนะคะ สามารถซื้อประกันชีวิตแบบระยะสั้นได้ด้วย แบบที่ให้ความคุ้มครอง 20 ปี เราจ่ายเบี้ยแค่ 5 หรือ 10 ปี เพราะคุณอายุ 60 คุณก็จะได้เงินก้อน ตอนที่สัญญาไปไว้ใช้ยามเกษียณ วางแผนแบบนี้ก็ได้นะคะ เพราะว่าดิฉันวางแผนซื้อประกันชีวิตแบบนี้เหมือนกันก็เลยมาเสนอแนะ

2021.05.27 14:59

Yotin

ผมเห็นตัวเลข 80 ในชื่อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) คิดว่าประกันฉบับนี้จะให้ความคุ้มครองผู้เอาประกันภัยไปจนถึงอายุ 80 ปี แต่ไม่คิดว่าต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันไปถึงอายุ 80 ปีน่ะครับ จริงๆแล้วระยะเวลาที่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันอยู่ที่กี่ปีกันแน่เหรอครับ ถ้าซื้อประกันนี้ตั้งแต่อายุน้อยนี่จะคุ้มเหรอครับ

2021.05.30 13:34

Pab%^

ทำไมเจ้าของกระทู้ไม่อยากถามหัวหน้าที่ทำงานเกี่ยวกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ล่ะครับ อาชีพเสริมของเขาคือการขายประกันเหรอ กลัวเขาขายประกันนี้ให้เหรอครับ ผมถามดูเฉยๆนะ คุณบอกว่าเขาเป็นคนแนะนำ เขาน่าจะรู้ข้อมูลและรายละเอียดของประกันฉบับนี้อยู่แล้ว ถ้าคุณถามเขาเลยจะได้คำตอบทันทีนะครับ

2021.07.13 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จะทำประกันชีวิตให้แม่ อยากรู้ว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี