Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ผมทำธุรกิจเป็นของตัวเองครับ แหม! พูดซะดูดีเลย เรื่องรายได้ก็ไม่แน่นอนพออยู่ได้ครับ ผมอยากทำประกันชีวิตนะ ก็เป็นห่วงเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันเหมือนกันล่ะ ถ้าผมทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ที่ต้องจ่ายเบี้ยประกันระยะยาวแต่เค้าก็ให้ความคุ้มครองระยะยาวด้วยอะนะ ผมจะทำฉบับนี้ดีมั้ยครับเนี่ย อยากขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แสงอุทิศ

ถามว่าดีไหม ใช่ไหมครับ ถ้าให้ตอบผมว่าดีครับ แต่ถามว่าคุ้มค่าไหมบอกจะบอกตรงข้ามครับ ประกันตัวนี้ไม่คุ้มค่าเลยครับ ระยะยาวครับ มีประกันระยะสั้นๆครับ แต่ได้รับการคุ้มครองนานกว่าตัวนี้ก็มีครับ แต่อย่างที่รู้กันละครับ ยิ่งประกันระยะสั้น ค่าเบี้ยประกันก็จะแพงตามไปด้วยครับ ผมว่าเลือกประกันต้องเอาที่เหมาะกับเงินในกระเป๋าเราครับ

2020.11.20 8:45

มูนา

ขอคุลองคิดดูว่าคุณจ่ายเงินไปจนถึงตอนที่คุณอายุ 80 ปี ใน(กรณีที่คุณยังมีชีวิตอยู่) เมื่อคุณจ่ายเบี้ยประกันครบ สัญญาของกรมธรรม์ก็สิ้นสุด คุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองชีวิตอีกต่อไปในเมื่อกรมธรรม์ได้สิ้นสุดลง คุณคิดว่าอย่างไรบ้าง กับประกันชีวิตอีกตัวหนึ่งที่คุณจ่ายเบี้ยประกันเพียง 20 ปีประมาณนี้ แต่คุณจะได้รับความคุ้มครองชีวิตตลอดชีพ คุณคิดว่าตัวไหนจะคุ้มกว่ากัน

2020.12.28 10:59

กนกนาถ

ไหนๆจะจ่ายเงินเพื่อนประกันชีวิตทั้งทีเราต้องเลือกตัวที่ใช่สำหรับเรานะคะ คุณบอกว่าเงินเดือนแล้วก็รายได้ไม่ค่อยมีมาก แต่ คุณต้องดูนะคะว่าประกันนี้มีอะไรให้บ้างคะ ถึงแม่ว่าเบี้ยประกันอาจจะไม่แพงแต่มันคุ้มไหมที่คุณจะต้องมานั้งจ่ายเบี้ยประกันจนครบอายุ80ปี แถมเงินที่จ่ายก้ไม่สามารถใช้ได้ด้วย แบบนี้คุ้มไหมคะ หรือว่ากัดฟันจ่ายแพงกว่านิดหนึ่งดีกว่าคะ

2021.01.24 13:41

^^OilliO^^

อ่านจากกระทู้แล้วรู้สึกว่าเจ้าของกระทู้สนใจประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองระยะยาวๆนะคะ ถ้าเป็นอย่างนั้นไม่ได้มีแค่ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) หรอกค่ะที่ให้ความคุ้มครองแบบยาวๆ ฉบับอื่นก็มีค่อยๆลองหาดูนะคะ ไม่ต่้องจ่ายค่าเบี้ยประกันนานๆเหมือนกับตัวนี้ด้วย บางฉบับจ่ายแค่ 20 ปีก็คุ้มครองยาวมากกก

2021.03.09 14:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จะทำประกันชีวิตให้แม่ อยากรู้ว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี