Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ผมยังไม่เคยสมัครประกันชีวิตเลยครับ เคยทำแต่ประกันอุบัติเหตุ เรื่องค่าเบี้ยประกันหรือการวางแผนจ่ายเงินไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่ ไปเห็นโฆษณาประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) คุณรู้จักกันมั้ยครับ ผมอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี คนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตแบบผม ถ้าเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆเลยจะดีมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แสงอุทิศ

ถามว่าประกันระยะยาวๆสำหรับคนที่จะทำฉบับแรกดีไหม ผมว่าต้องดูครับว่าคุณต้องการการคุ้มครองแบบไหนของประกันชีวิตครับ จริงๆแล้งมีหลายตัวนะครับที่การคุ้มครองมันจะใกล้เคียงกันครับ แต่ถ้าผมเป็นคุณ ประกันชีวิตตัวนี้ของ เอไอเอ ผมจะเอาไว้เป็นตัวเลือกตัวสุดท้ายเลยครับ เพราะว่าส่วนตัวแล้วคิดว่า จ่ายเบี้ยประกันนานเกินไปครับ

2020.11.20 8:45

แมงมุม

การทำประกันชีวิตเอาไว้ก็เพื่อได้รับความคุ้มครองชีวิตหากเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดขึ้น ซึ่งเราคิดว่าการซื้อประกันชีวิตก็เหมือนกับการลงทุนอย่างหนึ่ง โดยที่เราสามารถเลือกระยะเวลาการจ่ายเบี้ยประกันได้มั้งระยะเวลาสั้นหรือยาว ส่วนตัวเราว่าเลือกที่จะจ่ายแบบระยะสั้นดีกว่า การจ่ายเบี้ยประกันระยะยาวเราคิดว่ามันนานและจะเป็นภาระผูกพัน

2020.12.28 23:47

พงษ์ศักดิ์

อย่าลืมนะครับ เลือกประกันชีวิตผิดเหมือนเลือกแฟนผิดเลยนะครับ ที่ผมบอกแบบนี้เพราะประกันตัวนี้จะอยู่กับเราไปจนอายุ80เลยนะครับ บางทีอยู่นานกว่าแฟนเราอีกนะครับ ยอมรับได้ไหมละครับ ถ้ายอมรับได้ก็ทำเลยครับ แต่ถ้าไม่ได้ อยากได้ที่คุ้มกว่านี้ก็มีให้เลือกเยอะนะครับ โดยเฉพาะประกันชีวิตของ เอไอเอ มีเยอะมากๆเลยครับ

2021.01.24 13:40

^^OilliO^^

@พงษ์ศักดิ์ แหม!เปรียบเทียบซะเห็นภาพเลยนะคะ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันที่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันนานมากๆจริงๆน่ะแหละ เราก็ไม่ไหวเหมือนกัน เจ้าของกระทู้เขาใจกล้าจริงๆ จะทำประกันชีวิตฉบับแรกก็สนใจประกันที่มีสัญญาระยะยาวมากซะแล้ว แต่หลังจากที่ได้อ่านหลายๆคอมเม้นท์ไม่รู้จะเปลี่ยนใจหรือเปล่านะ

2021.03.09 14:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จะทำประกันชีวิตให้แม่ อยากรู้ว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี