ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ผมยังไม่เคยสมัครประกันชีวิตเลยครับ เคยทำแต่ประกันอุบัติเหตุ เรื่องค่าเบี้ยประกันหรือการวางแผนจ่ายเงินไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่ ไปเห็นโฆษณาประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) คุณรู้จักกันมั้ยครับ ผมอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี คนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตแบบผม ถ้าเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆเลยจะดีมั้ยครับ?

• user image

แสงอุทิศ

ถามว่าประกันระยะยาวๆสำหรับคนที่จะทำฉบับแรกดีไหม ผมว่าต้องดูครับว่าคุณต้องการการคุ้มครองแบบไหนของประกันชีวิตครับ จริงๆแล้งมีหลายตัวนะครับที่การคุ้มครองมันจะใกล้เคียงกันครับ แต่ถ้าผมเป็นคุณ ประกันชีวิตตัวนี้ของ เอไอเอ ผมจะเอาไว้เป็นตัวเลือกตัวสุดท้ายเลยครับ เพราะว่าส่วนตัวแล้วคิดว่า จ่ายเบี้ยประกันนานเกินไปครับ

2020.11.20 8:45

Micheal Benson

เพื่อแนะนำตัวเองอย่างถูกต้องฉันชื่อมิสเตอร์ไมเคิลเบนสันเป็นผู้ให้กู้ส่วนตัวฉันให้เงินกู้ขั้นต่ำ 5,000 ยูโรหรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น ๆ สำหรับเงินกู้จำนวนใด ๆ ในอัตราดอกเบี้ย 3% นี่คือโอกาสทางการเงินสำหรับคุณ ประตูรับเงินกู้ 2021 ของคุณอย่างรวดเร็ว มีผู้คนมากมายที่มองหาโอกาสทางการเงินหรือความช่วยเหลือจากทั่วทุกมุมและใน places และพวกเขายังหาไม่ได้ แต่นี่คือ โอกาสทางการเงินอยู่ใกล้แค่เอื้อมดังนั้นคุณจึงไม่ควรพลาดโอกาสนี้ บริการนี้จัดทำขึ้นสำหรับบุคคล บริษัท นักธุรกิจและสตรีและมีจำนวนเท่าใดก็ได้ที่คุณต้องการสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อเราทางอีเมล:MICHEALBENSONLOANAGENCY@GMAIL.COM, ติดต่อ@Michealbensonagency.com แบบฟอร์มการขอสินเชื่อและส่งคืนเยี่ยมชมเว็บไซต์ของเรา: https://michealbensonagency.com/,Whatsapp: +593962046134 ชื่อเต็ม ................. เบอร์โทรส่วนตัว ................ ประเทศ .................. ที่อยู่ ................ สถานะ ............... ปี .............. คุณเคยสมัครมาก่อนหรือไม่ ............. สถานะ .............. จำนวนเงินกู้ที่ต้องการ .................. ระยะเวลากู้ ................ อาชีพ................. รายได้ต่อเดือน ..................... ในการรับรู้รายละเอียดเหล่านี้เราจะส่งข้อตกลงของเราพร้อมกำหนดเวลาการชำระคืนและหากคุณยอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไขคุณจะได้รับเงินกู้ของคุณเมื่อได้รับการอนุมัติแล้วทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความรุนแรงความเร่งด่วนและความมั่นใจที่เรามีให้กับคุณ ฉันกำลังรอการตอบกลับอย่างรวดเร็วของคุณ ขอแสดงความนับถือ Micheal Benson

2020.11.26 15:46

แมงมุม

การทำประกันชีวิตเอาไว้ก็เพื่อได้รับความคุ้มครองชีวิตหากเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดขึ้น ซึ่งเราคิดว่าการซื้อประกันชีวิตก็เหมือนกับการลงทุนอย่างหนึ่ง โดยที่เราสามารถเลือกระยะเวลาการจ่ายเบี้ยประกันได้มั้งระยะเวลาสั้นหรือยาว ส่วนตัวเราว่าเลือกที่จะจ่ายแบบระยะสั้นดีกว่า การจ่ายเบี้ยประกันระยะยาวเราคิดว่ามันนานและจะเป็นภาระผูกพัน

2020.12.28 23:47

พงษ์ศักดิ์

อย่าลืมนะครับ เลือกประกันชีวิตผิดเหมือนเลือกแฟนผิดเลยนะครับ ที่ผมบอกแบบนี้เพราะประกันตัวนี้จะอยู่กับเราไปจนอายุ80เลยนะครับ บางทีอยู่นานกว่าแฟนเราอีกนะครับ ยอมรับได้ไหมละครับ ถ้ายอมรับได้ก็ทำเลยครับ แต่ถ้าไม่ได้ อยากได้ที่คุ้มกว่านี้ก็มีให้เลือกเยอะนะครับ โดยเฉพาะประกันชีวิตของ เอไอเอ มีเยอะมากๆเลยครับ

2021.01.24 13:40

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นการจ่ายค่าเบี้ยประกันนานเกินไปหรือว่ามันคุ้มกับการจ่าย?

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาเพิ่มได้มั้ยและมีสัญญาเพิ่มอะไรบ้าง

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและจะลดหย่อนได้เท่าไหร่

บางคนบอกว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้เงินคืนด้วย ตกลงมีเงินคืนหรือเปล่าแล้วมันคือเงินอะไร

ทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ควรซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องประกันอุบัติเหตุไปกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เลยหรือซื้อแยกดีกว่า?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เงื่อนไขอายุของผู้สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) สูงสุดคืออายุกี่ปี

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ผู้ที่ต้องการจะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบไม่มีเงินปันผล ต้องมีอายุเท่าไหร่

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องเข้ารับการตรวจสุขภาพก่อนมั้ย

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

อยากได้ทั้งประกันชีวิตและสุขภาพ ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ตอบโจทย์มั้ย