Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนที่อยากได้รับความคุ้มครองเรื่องสุขภาพแบบครบถ้วนมั้ย

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงหลายโรคเลยค่ะ ดูเผินๆก็น่าจะดีสำหรับคนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพ เลยอยากถามความคิดเห็นของทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับคนที่อยากได้รับความคุ้มครองเรื่องสุขภาพแบบครบถ้วนมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาคร

ผมว่าเข้าท่าดีนะครับ ประกันชีวิตตัวนี้มีคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วยครับ ผมว่า หายากนะครับที่ประกันชีวิตเขาจะ คุ้มครองเรื่องแบบนี้ด้วยครับ แถมประกันแบบนี้ ส่งเบี้ยค่งที่ครับ ไม่ปรับตามอายุ หรือว่าความเสี่ยงด้วยครับ เหมาะครับ แล้วถ้าให้ดี ถ้ามีเงินพอผมว่าซื้อประกันคุ้มครอง เหมาจ่ายค่ารักษาไปด้วยเลยครับมันน่าจะเพิ่มอีก 2หมื่นได้ แต่ผมว่าคุ้มครับ

2020.11.20 8:45

จันทรา

เราว่าประกันชีวิตตัวนี้ก็น่าสนใจอยู่ไม่น้อย นอกจากจะให้ความคุ้มครองกรณีการเสียชีวิตแล้วยังให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงตลอดชีพด้วย เอาจริงๆชีวิตคนเราทุกวันนี้พออายุมากขึ้นสาระพัดโรคถามหา เราว่าคนไหนที่ยังไม่เคยมีประกันมาก่อนหรือคนที่มีประกันแล้วแต่อยากได้รับความคุ้มครองเพิ่มน่าจะทำไว้ เราเองก็อยากจะทำประกันชีวิตตัวนี้เอาไว้ด้วยเหมือนกัน

2020.12.29 0:5

พงษ์ศักดิ์

ต้องแยกให้ออกก่อนนะครับว่าประกันชีวิตก็คือประกันชีวิตครับ คุ้มครองสุขภาพก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ ถ้าต้องการคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย คุณก็ต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยครับ ถึงจะได้รับการคุ้มครองครับ ถ้าคุณจะซื้อประกันสุขภาพ ก็เลือกตัวที่คุณคิดว่ามีประโยชน์กับคุณนะครับ อย่างตอนนี้มีแบบรักษาตัวแล้วมีเงินชดเชยรายได้ด้วยนะครับ

2021.01.24 13:40

^^OilliO^^

เจ้าของกระทู้บอกว่าประกันชีวิตของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงหลายโรค เขาให้ความคุ้มครองอย่างไรคะ เฉพาะเมื่อเสียชีวิตมั้ย หรือให้ค่ารักษาพยาบาลด้วย ถ้ามีค่ารักษาพยาบาลด้วยก็ดีน่ะสิ เพราะปกติต้องซื้อประกันชีวิตก่อนแล้วค่อยซื้อสัญญาเรื่องสุขภาพเพิ่มทีหลัง

2021.03.09 14:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี