Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ผ่านช่องทางไหนจะดีที่สุด จำเป็นต้องสมัครผ่านตัวแทนมั้ย

ถ้าอยากทำประกันชีวิตเราควรสมัครผ่านช่องทางไหนจะดีที่สุดคะ จำเป็นต้องสมัครผ่านตัวแทนมั้ย หรือเพื่อนๆสมัครผ่านช่องทางไหนกัน เราสนใจประกันอยู่ฉบับนึงค่ะ คือ ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกัน 10 ปีแต่คุ้มครองนานไปจนถึงอายุ 99 ปีเลย คุ้มมั้ยคะ ถ้าเป็นประกันนี้สมัครวิธีไหนดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาคร

ประกันตัวนี้เอาจริงๆนะครับ ผมว่าคุ้มมากเลยครับ ต่างจากตัวที่เป็นแบบระยะยาวมากเลยครับ ตัวที่เป็นระยะยาวคุ้มครองแค่เราตายอย่างเดียวครับ แต่ตัวนี้ มีคุ้มครอง โรคร้ายแรงของเราด้วยครับ อย่าง โรคมะเร็งก็ยังคุ้มครองด้วยครับ แล้วดีด้วยครับ จ่ายแค่10ปี แต่คุ้มครองเราจนถึงอายุ 99ปี ผมว่าทำได้ กัดฟันทนครับ 10ปีผมว่าไม่นานครับ

2020.11.20 8:45

น้องสาว

เมื่อต้องการที่จะสมัคร ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล)หรือประกันตัวอื่นของบริษัท เอไอเอ สามารถสมัครได้ที่ตัวแทนประกันที่อยู่ใกล้บ้านได้เลย เนื่องจากบริษัทประกันของเอไอเอ ให้ตัวแทนเป็นผู้จำหน่ายผลิตภัณฑ์และบริการลูกค้าอย่างใกล้ชิด ซึ่งเราเห็นว่าลูกค้าจะได้ประโยชน์เต็มที่จากการให้บริการของบริษัท

2020.12.29 8:5

สิทธิโชค

ตัวนี้ค่อนข้างเป็นประกันที่คุ้มมากๆนะครับ ได้รับการคุ้มครองจากโรคร้ายแรงด้วยนะครับ เนื่องจากประกันตัวนี้เป็นประกันที่ส่งระยะไม่นานครับ ผมว่าถ้าคุณสนจอยากซื้อประกันตัวนี้ น่าจะติดต่อซื้อประกันชีวิตผ่านตัวแทนของ เอไอเอ น่าจะดีที่สุดครับ จะได้ไม่ต้องมานั้งกังวลเรื่องความเสี่ยงครับ แถวๆนั้นน่าจะมีตัวแทนเยอะนะครับ

2021.01.25 14:10

อาต้อยครับ..

@สาคร คุณพอจะทราบเรื่องค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) มั้ยครับว่าประมาณปีละเท่าไหร่ เห็นว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 10 ปีแต่ได้รับความคุ้มครองนานจนถึงอายุ 99 ปี ระยะเวลาในการจ่ายค่าเบี้ยประกันมันสั้นนะ อย่างนี้เนี่ยค่าเบี้ยประกันภัยจะสูงกว่าประกันชีวิตที่มีสัญญาระยะยาวมั้ยล่ะครับ

2021.03.09 15:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี