Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีอะไรน่าสนใจเป็นพิเศษบ้าง

ผมเห็นชื่อประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เลยอยากมาถามคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผม เผื่อเจอคนที่สมัครประกันนี้ไปแล้วจะได้มาให้ข้อมูลผมบ้าง ถึงยังไม่ได้สมัครแต่รู้ข้อมูลก็บอกผมได้นะครับ คือผมอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีอะไรน่าสนใจเป็นพิเศษครับ? ผมเองอยากทำประกันชีวิตแต่ยังไม่รู้ว่าจะเลือกฉบับไหนดีน่ะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สังวาล

ประกันตัวนี้มีเรื่องที่น่าสนใจค่อนข้างเยอะครับ อย่างประกันตัวนี้ส่งค่าเบี้ยสั้นๆครับ ส่งแค่สิบปีครับ แต่คุ้มครองเราตลอดชีวิตครับ แล้วประกันตัวนี้ ยังคุ้มครองเรื่องของโรคร้ายแรงด้วยนะครับ ส่วนใหญ่แล้วประกันชีวิต ไม่ค่อยจะมีแบบนี้ครับ แต่ถ้ามีข้อดีก็ต้องมีที่ติบ้างครับ ที่ติของประกันตัวนี้ ผมว่าเรื่องค่าเบี้ยครับ

2020.11.20 14:58

สายใจ

จะว่าไปแล้ว ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล)ตัวนี้แตกต่างจากประกันชีวิตตัวอื่น เราเห็นว่านอกจากจะคุ้มครองชีวิตแล้วยังคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วย โดยที่ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันเพิ่ม เหมาะสำหรับคนที่มีความเสี่ยงกับโรคจากพันธุกรรมหรือจากการใช้ชืวิตในแต่ละวัน ผลประโยชน์ที่ได้รับความคุ้มครองก็แบ่งตามระยะของโรคด้วย

2020.12.29 8:13

สิทธิโชค

คุ้มครองเสียชีวิตจากโรคร้ายแรงใช่ไหมครับ ประกันชีวิตตัวนีเป็นตัว น่าจะอยู่ในระดับท๊อป ของเอไอเอเลยนะครับ ผมว่าถ้าอยากได้คุ้มครองเรื่องการรักษาด้วยน่าจะซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยนะครับ เพราะเวลาที่คุณเจ็บป่วยไม่สบาย ช่วงนั้นคงต้องใช้เงินมากๆเลยนะครับ การที่เรามีประกันสุขภาพจะช่วยคุณในเรื่องนี้ได้นะครับ

2021.01.25 14:10

อาต้อยครับ..

ไม่ว่าจะทำประกันชีวิตฉบับไหนก็ต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมเรื่องสุขภาพด้วยอยู่ดีนะ ดูอย่างประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ซึ่งเป็นประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงด้วย แต่ก็เฉพาะกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ผู้เอาประกันภัยควรซื้อเพิ่มที่คุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลและจ่ายเงินชดเชยให้อยู่ดี

2021.03.09 15:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี