Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

เราก็อยากจะทำประกันชีวิตที่เหมาะและตรงกับความต้องการของเราจริงๆอะนะ แต่ไม่แน่ใจว่าประกันที่เราคิดไว้มันจะตอบโจทย์ได้ครบทุกอย่างมั้ย เรากำลังดูประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ค่ะ เพราะได้ทั้งประกันชีวิตและได้ความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆด้วย(เราเข้าใจว่าอย่างนั้นนะ) คุณคิดว่าเราจะสมัครประกันนี้เลยดีมั้ยหรือดูเป็นฉบับอื่นดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กัญทิมา

เขาบอกว่าคุ้มครองจริงคะ แต่ต้องเชคก่อนนะคะว่าคุ้มครองแบบไหนคะ บางทีประกันชีวิตบอกว่าคุ้มครอง คือเราต้องเสียชีวิตด้วยโรคที่เขาบอกคะเขาถึงจะจ่ายค่าสินไหมทดแทนให้เราคะ ส่วนใหญ่เราเห็นหลายคนมักจะซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยคะ ซึ่งหลายคนมักเลือก ประกันมะเร็งเข้าไปด้วยคะ หรือบางคนก็ซื้อประกันที่มีเงินชดเชยรายได้ด้วยคะ

2020.11.20 14:58

นำ้ตาล

ตอนนี้พี่กำลังค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับตำรวจกันชีวิตไว้แล้วค่ะ และพี่ก็ได้เห็นว่าประกันตัวนี้ก็เป็นตัวหนึ่งที่น่าสนใจเพราะนอกจากจะคุ้มครองชีวิตและยังคุ้มครองโรคร้ายให้กับเราด้วย จ่ายเบี้ยประกันเพียงแค่ 10 ปีแต่ให้ความคุ้มครองถึง 99 ปี ถ้าหากสุขภาพแข็งแรงเราสามารถเวนคืนกรมธรรม์ได้ก่อนครบสัญญานำเงินไปใช้ในชีวิตยามแก่ชราได้

2020.12.29 8:51

นารี

คุ้มครองที่เขาบอกน่าจะเป็นกรณีที่เราเสียจะได้วงเงินเต็มๆที่100% คะ ส่วนถ้าเราตรวจเจอว่าเป็นโรคร้ายแรง เราจะได้ 20% ของเงินทุนประกันเราคะ แต่เขาไม่ได้จ่ายค่ารักษานะคะ เขาจ่ายเงินมาให้เราก้อนเดียวจบเลยคะ เราว่าก็ดีนะคะ แต่ถ้าจะได้รับการคุ้มครองมากกว่านี้เราว่าคุณหาซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมก็น่าจะดีนะคะ

2021.01.25 14:10

😍อันเป็นที่รัก🥰

เราก็สนใจนะคะประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้น่ะ ถ้าเจ้าของกระทู้รับไหวกับค่าเบี้ยประกันที่ค่อนข้างสูงหน่อยก็โอเคค่ะ แต่เราว่าทำประกันสุขภาพเพิ่มด้วยก็ดีนะ เพราะประกันฉบับนี้(ที่เรากำลังคุยกันอยู่เนี่ย)ให้ความคุ้มครองกรณที่เสียชีวิตเท่านั้น ค่ารักษาพยาบาลหรือเงินชดเชยรายได้ เราไม่ได้รับนะคะ

2021.03.10 5:37

TaTa

@นารี ดีค่ะที่คุณอธิบายอย่างนี้ เพราะประกันชีวิตที่ให้เงินชดเชยเพิ่มเมื่อเสียชีวิตจากโรคร้าย ชอบทำให้หลายคนเข้าใจผิดอะ เข้าใจผิดว่าคุ้มครองค่ารักษาเมื่อป่วยเป็นโรคร้ายด้วยไง แต่จริงๆไม่ใช่ จริงๆมันเป็นอย่างที่คุณบอก ก็คือคุ้มครองแค่กรณีเสียชีวิต แต่ถ้าเสียชีวิตเพราะโรคร้ายจะได้เงินชดเชยเพิ่ม เรื่องมันก็เป็นอย่างนี้นี่แหละ

2021.05.26 12:28

Fruit

บางทีก็ตัดสินใจยากเหมือนกันนะคะว่าจะทำประกันชีวิตฉบับไหนดี อย่างที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็น่าสนใจ เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่ะค่ะให้ความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างได้วยก็จริงแต่ในกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น อันนี้ก็ต้องพิจารณาให้ดีว่าเหมาะกับตัวเรามั้ย ไหนจะค่าเบี้ยประกันภัยอีก น่าจะสูงอยู่นะ

2021.05.29 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแต่ได้ความคุ้มครองนาน..สมัครเลยดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี