Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ก่อนตัดสินใจสมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ควรจะดูเรื่องอะไรเพิ่มเติมอีกบ้างนอกจากความคุ้มครอง

เราหาประกันชีวิตที่จะทำอยู่สักฉบับหนึ่ง ไปเจอประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) นี่น่ะค่ะ เท่าที่ดูเราว่ามันดีนะเป็นประกันชีวิตที่มีความคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงด้วย จ่ายเบี้ยประกันแค่ 10 ปีแต่คุ้มครองยาว ทีนี้ เราไม่แน่ใจว่าเราควรจะดูเรื่องอะไรเพิ่มเติมอีกมั้ย ก่อนจะตัดสินใจสมัครประกันนี้ ขอบอกด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กัญทิมา

สิ่งที่ต้องดูเลยคืองเินที่เรามีคะ ว่ามีพ่อจ่ายในแต่ละปรไหมคะ เพราะว่าประกันชีวิตแบบนี้ ใช่ว่าเราจะซื้อประกันชีวิตอย่างเดียวก็จบนะคะ เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปด้วยคะ ไอ้ประกันชีวิตนะคะ ไม่ค่อยแพงเท่าไรคะ แต่ที่จะแพงก็คือเรื่องของประกันสุขภาพคะเวลาที่จะซื้อเสริม ต้องเชคให้ดีๆคะ เพราะบางตัวไม่จำเป็นเลยคะ

2020.11.20 14:58

ทองกวาว

นอกจากเรื่องเงินที่จะต้องจ่ายแล้ว เราว่าการที่รู้เงื่อนไขของกรมธรรม์ก็สำคัญด้วย จากการที่เราได้ทำประกันชีวิตไว้ จะมีเงื่อนไขการคุ้มครองชีวิตกรณีการเสียชีวิตว่าจะคุ้มครองทันเมื่อกรมธรรม์เริ่มคุ้มครอง โดยอย่างยิ่งแล้วมีการคุ้มครองโรคแรงด้วย ผู้เอาประกันจะต้องทราบว่าการคุ้มครองโรคร้ายแรงจะมีระยะรอคอยนานเท่าไหร่แต่ละโรค

2020.12.30 0:1

ไพบูลย์

อยากให้ดูที่เป็นตัวหนังสือเล็กๆนะครับ เพราะว่าบางครั้งเราก็อ่านแค่ผลประโยชน์การคุ้มครองเป็นหลักครับ แต่บางครั้งนะครับ ในตัวหนังสือเล็กจะมีข้อแม้เยอะมากเลยนะครับ อ่านตรงนี้ให้เข้าใจครับ ที่ต้องการให้ทำอีกอย่างคือเชคเรื่องของเบี้ยประกันชีวิตครับ เพราะมันมีอีกตัวครับที่คล้ายๆกันแต่อันนั้นส่ง20ปีครับ รองเทียบสองตัวนี้นะครับ

2021.01.25 14:10

🤨LertLert🤨

แต่ละคอมเม้นท์ให้คำแนะนำที่ดีมากเลยครับ การดูรายละเอียดก่อนตัดสินใจจะทำประกันสักฉบับมันสำคัญมากจริงๆ ผมว่าอีกเรื่องนึงที่สำคัญไม่แพ้กัน คือ การเลือกตัวแทนที่เราจะทำประกันชีวิตด้วยน่ะครับ ถ้าได้ตัวแทนที่ดี ใส่ใจลูกค้า เราจะได้รับความคุ้มครองที่ดีแน่นอน หากเจ้าของกระทู้ตัดสินใจทำประกันเมื่อไหร่ ขอให้ได้ตัวแทนที่ดีนะครับ

2021.03.10 5:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี