Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เอาไปลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่าและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่

อยากถามเรื่องลดหย่อนภาษีจากค่าเบี้ยประกันชีวิตน่ะครับ คือ ผมสนใจประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่ไม่รู้ว่าเอาไปลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่าและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่? เรื่องความคุ้มครองผมก็สนใจอยู่นะครับ ถ้าเป็นได้ ใครที่ทำประกันฉบับนี้แล้ว มาบอกได้นะครับว่ามันคุ้มเหมือนกับที่เราได้อ่านโฆษณาหรือเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สนธยา

เรื่องลดหย่อนภาษี สามารถเอาไปขอลดหย่อนได้ครับ แต่ได้เท่าไรนั้นผมไม่แน่ใจครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วไม่เคยเอาประกันชีวิตไปขอลดหย่อนภาษีเลยครับ แต่ถ้าให้ผมเดา เขาคงให้เราขอได้ น่าจะเท่ากับเบี้ยประกันที่เราจ่ายต่อปีนะครับ ผมว่าถ้าเป็นแบบที่ผมคิด การขอลดหย่อนภาษีด้วยการทำประกันชีวิต ไม่น่าจะเป็นทางเลือกเลยนะครับ

2020.11.20 14:58

ชมพู่

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่ต้องจ่ายเบี้ยประกัน10 ปีก็สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ แต่เฉพาะเบี้ยประกันในส่วนของความคุ้มครองชีวิตเท่านั้นที่สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ตามจำนวนเงินที่จ่ายจริงสูงสุดไม่เกิน 100,000 บาท สำหรับคนที่ต้องการนำไปลดหย่อนภาษี เราว่าทำประกันตัวนี้ไว้ก็คุ้มนะ ได้ความคุ้มครองชีวิตและยังได้ลดหย่อนภาษีอีกด้วย

2020.12.30 0:22

ไพบูลย์

ถ้าเขาไม่คุ้มครองเหมือนที่เขาโฆษณา ไม่ได้นะครับ เพราะว่าการทำแบบนี้เป็นการหลอกลวงนะครับ ถ้าบริษัทประกันชีวิตไหนเป็นแบบนี้อาจจะโดนฟ้องได้นะครับ ผมว่าไม่คุ้มหลอกครับ เขาก็จะต้องทำแบบที่เขาโฆษณาแหละครับ แต่บางครั้งเราก็ต้องอ่านเรื่องเงื่อนไขของเขาให้ดีๆนะครับเพราะว่าเงื่อนไขส่วนใหญ่แล้วเขาไม่บอกในโฆษณาครับ

2021.01.25 14:10

Kan Kanid323

@ชมพู่ ที่คุณบอกว่าประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้เฉพาะค่าเบี้ยประกันในส่วนของความคุ้มครองชีวิตเท่านั้น ถ้าเป็นค่าเบี้ยประกันในส่วนของสัญญาเพิ่มเติมเรื่องสุขภาพจะไม่สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ใช่มั้ยครับ? ถ้าใครอยากได้ลดหย่อนภาษีเยอะๆ ต้องทำประกันหลายๆฉบับใช่มั้ย

2021.03.10 6:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี