เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เอาไปลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่าและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่

อยากถามเรื่องลดหย่อนภาษีจากค่าเบี้ยประกันชีวิตน่ะครับ คือ ผมสนใจประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่ไม่รู้ว่าเอาไปลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่าและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่? เรื่องความคุ้มครองผมก็สนใจอยู่นะครับ ถ้าเป็นได้ ใครที่ทำประกันฉบับนี้แล้ว มาบอกได้นะครับว่ามันคุ้มเหมือนกับที่เราได้อ่านโฆษณาหรือเปล่า

• user image

สนธยา

เรื่องลดหย่อนภาษี สามารถเอาไปขอลดหย่อนได้ครับ แต่ได้เท่าไรนั้นผมไม่แน่ใจครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วไม่เคยเอาประกันชีวิตไปขอลดหย่อนภาษีเลยครับ แต่ถ้าให้ผมเดา เขาคงให้เราขอได้ น่าจะเท่ากับเบี้ยประกันที่เราจ่ายต่อปีนะครับ ผมว่าถ้าเป็นแบบที่ผมคิด การขอลดหย่อนภาษีด้วยการทำประกันชีวิต ไม่น่าจะเป็นทางเลือกเลยนะครับ

2020.11.20 14:58

ชมพู่

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่ต้องจ่ายเบี้ยประกัน10 ปีก็สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ แต่เฉพาะเบี้ยประกันในส่วนของความคุ้มครองชีวิตเท่านั้นที่สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ตามจำนวนเงินที่จ่ายจริงสูงสุดไม่เกิน 100,000 บาท สำหรับคนที่ต้องการนำไปลดหย่อนภาษี เราว่าทำประกันตัวนี้ไว้ก็คุ้มนะ ได้ความคุ้มครองชีวิตและยังได้ลดหย่อนภาษีอีกด้วย

2020.12.30 0:22

ไพบูลย์

ถ้าเขาไม่คุ้มครองเหมือนที่เขาโฆษณา ไม่ได้นะครับ เพราะว่าการทำแบบนี้เป็นการหลอกลวงนะครับ ถ้าบริษัทประกันชีวิตไหนเป็นแบบนี้อาจจะโดนฟ้องได้นะครับ ผมว่าไม่คุ้มหลอกครับ เขาก็จะต้องทำแบบที่เขาโฆษณาแหละครับ แต่บางครั้งเราก็ต้องอ่านเรื่องเงื่อนไขของเขาให้ดีๆนะครับเพราะว่าเงื่อนไขส่วนใหญ่แล้วเขาไม่บอกในโฆษณาครับ

2021.01.25 14:10

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) สำหรับคนที่มีแนวโน้มจะเป็นโรคร้ายแรงเท่านั้นหรือควรจะทำเผื่อไว้ดี

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีอะไรน่าสนใจเป็นพิเศษบ้าง

สมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ผ่านช่องทางไหนจะดีที่สุด จำเป็นต้องสมัครผ่านตัวแทนมั้ย

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คุยกับพี่ๆชายว่าอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แล้วมีเงินตอนอายุ60 ประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ตัวนี้ได้ไหม

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำไมเมื่อซื้อประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย บางเจ้าไม่ต้องตรวจ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกเงินชดเชยรายได้ในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย