Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้เด็กเพื่อความคุ้มครองยาวๆหรือซื้อประกันสำหรับเด็กไปก่อนก็พอ?

ขอถามเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตสำหรับเด็กนะคะ แน่นอนว่ามีประกันที่ทำแผนมาสำหรับเด็กโดยเฉพาะ แล้วเนี่ยพอดีเราได้ดูข้อมูลของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) มาบ้าง เห็นว่าคุ้มครองโรคของเด็กด้วย ซึ่งประกันนี้เด็กเล็กๆก็สมัครได้ จึงสงสัยว่าถ้าจะทำประกันให้เด็กควรทำแบบที่เป็นประกันสำหรับเด็กโดยเฉพาะหรือทำฉบับนี้คุ้มครองยาวๆไปเลยดีกว่าคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สนธยา

ประกันที่เขาบอกว่าคุ้มครอง โรคของเด็กด้วย มันคุ้มครองกรณีที่เราเสียจากโรคที่เขาคุ้มครองนะครับ ผมว่าถ้าอยากได้ค่ารักษาพยาบาลด้วย ยังไงเราก็ต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยนะครับ เพราะว่าถ้าเราไม่ซื้อประกันสุขภาพเลย เราจะไม่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของการรักษาพยาบาลเลยนะครับ แล้ว ถ้าทำตัวนี้ให้เด็กผมว่าค่าเบี้ยจะแพงเอานะครับ

2020.11.20 14:58

มาลัยวรรณ

ถ้าหากจะซื้อประกันตัวนี้ก็ดีนะคะ ถ้าต้องการซื้อประกันชีวิตให้ลูก เพราะถ้าดูเบี้ยประกันจ่ายเพียงแค่ 10 ปีแต่ให้ความคุ้มครองถึงอายุ 99 ปีแล้วก็ประกันตัวนี้สามารถซื้อประกันอื่นเพิ่มเติมได้ เราว่าคุณแม่น่าจะซื้อประกันสุขภาพให้น้องด้วยก็ดีนะคะเผื่อน้องเกิดอะไรขึ้นไม่สบายก็ได้เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชน

2020.12.30 10:0

ทองอินทร์

ประกันตัวนี้ถ้าเราซื้อให้เด็ก ต้องเชคดูละครับว่าประกันนี้กับที่เป็นของเด็กๆมันมีเงื่อนไขอะไรไหมที่ต่างกันนะครับ แล้วก็ต้องดูเรื่องเบี้ยประกันด้วยนะครับ เพราะถ้าประกันของ10/99ตัวนี้ถ้าเทียบกับของที่เป็นของเด็กแล้วมันแพงกว่ากันไม่มาก ผทอยากให้ทำตัว10/99มากกว่าครับ เพราะดูแล้วคุ้มมากกว่าเรื่องการคุ้มครองครับ

2021.01.25 14:10

Kan Kanid323

พ่อแม่ท่านใดที่ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล)ให้กับลูกที่อายุยังน้อย ผมว่าคุณคิดการณ์ไกลมากเลยครับ หากจ่ายค่าเบี้ยประกันก็จัดไป แล้วอย่าลืมทำประกันชีวิตของตัวเองด้วยนะ ถึงจะทำประกันฉบับที่ว่านี่ให้กับลูกแล้ว คุณก็ยังต้องทำประกันสุขภาพให้ลูกอยู่ดีเพราะเรื่องนี้สำคัญมาก ลองคิดให้ดีครับ

2021.03.10 6:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี