Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ากังวลเรื่องความเจ็บป่วยมาก ควรจะทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ไว้เลยดีมั้ย

ถ้าทำได้ใครๆก็คงอยากทำประกันชีวิตไว้เป็นหลักประกันให้กับคนที่อยู่ข้างหลังกันทั้งนั้น ยิ่งมีเรื่องสุขภาพมาเกี่ยวข้องด้วย ยิ่งน่าเป็นห่วงทั้งคนป่วยและคนดูแล เราเห็นประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่ครอบคลุมหลายโรค ถ้ากังวลเรื่องความเจ็บป่วยมากขนาดนี้ เราควรจะทำประกันฉบับนี้ไว้เลยดีมั้ยคะ มีใครอยากแนะนำเพิ่มเติมมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประภัสสร

ประกันตัวนี้เขาบอกว่ามีการคุ้มครองเรื่องของโรคร้ายด้วย ใช่ไหมคะ แต่ ต้องเชคด้วยนะคะว่าเขาคุ้มครองแบบไหนคะ เราว่าเขาไม่น่าจะจ่ายค่่ารักษาพยาบาลให้เรานะคะ เขาคุ้มครองแต่กรณีที่เราเสียชีวิตจากโรคที่เขาคุ้มครองรึเปล่า ต้องเชคให้ดีๆนะคะ เพราะประกันชีวิตเขาทำโฆษณา ออกมาค่อนข้างน่าสนใจนะคะ แต่ต้องอ่านรายละเอียดด้วยคะ

2020.11.21 3:56

แอนนา

ใช่ค่ะการทำประกันเราต้องอ่านศึกษาข้อมูลให้ละเอียดนะคะไม่อย่างนั้นอาจจะไม่ได้รับประโยชน์เต็มที่ด้วย ซึ่งเราเห็นว่าประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองรักษาโรคร้ายด้วย ซึ่งถ้าหากตรวจเจอก็จะได้รับความคุ้มครองค่าชดเชยทันที ซึ่งทุกวันนี้ก็เห็นว่าความไม่แน่นอนคนเราเกี่ยวกับปัญหาสุขภาพอาจจะเกิดขึ้นได้ทุกโอกาส การมีหลักประกันเกี่ยวกับเรื่องนี้ก็ให้เรารู้สึกสบายใจระดับหนึ่ง

2020.12.30 10:5

ทองอินทร์

ถ้าเป็นห่วงเรื่องการเจ็บป่วย ผมว่าน่าจะซื้ออีกตัวนะครับ ถ้าจำชื่อไม่ผิด น่าจะเป็น 20/90 อะไรนี้แหละครับ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันต่อปีไม่สูงครับ เอาเงินที่เหลือไปซื้อประกันสุขภาพดีกว่าครับ อย่างบอกว่าเป็นห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายผมแนะนำสองตัวครับ คือ เหม่าจ่ายค่ารักษาพยบาลกับตัวที่มีการจ่ายเงินชดเชยการขาดรายได้ครับ แค่สองตัวนี้ก็ไม่ต้องกังวลอะไรแล้วละครับ

2021.01.25 14:9

Kan Kanid323

@ทองอินทร์ ประกันที่คุณพูดถึง น่าจะเป็นประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) นะครับ ที่จริงตัวนี้ก็น่าสนใจสำหรับคนที่ไม่สามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันฉบับที่มีสัญญา 10 ปีได้เพราะว่ามันค่อนข้างสูง ก็เปลี่ยนมาทำฉบับนี้ซะ มีสัญญาการชำระค่าเบี้ยประกัน 20 ปีแต่จ่ายน้อยกว่า แล้วเอาเงินไปทำประกันสุขภาพเพิ่ม

2021.03.10 6:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี