Forum
แก้ไขล่าสุด: 

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

ฮัลโหลๆ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดพอจะรู้จักหรือสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) กันไปแล้วบ้างเอ่ย อยากขอคอมเม้นท์กันนิดนึงค่า ถึงแม้อายุยังน้อยแต่ถ้าเรารีบทำประกันมันจะดีกับการหาเงินมาจ่ายค่าเบี้ยประกัน ถูกมั้ยคะ เรามองประกันนี้ไว้เพราะว่างกอยากได้ความคุ้มครองหลายๆอย่าง เราเข้าใจถูกมั้ย? หากคำตอบคือ "ไม่" ขอคำอธิบายด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จุไรรัตน์

เข้าใจถูกคะ แต่ถูกแค่ครึ่งเดียวเท่านั้นคะ ประกันตัวนี้คุ้มครองโรคร้ายแรงถ้าเราจำไม่ผิดมันน่าจะ 40โรคร้ายแรงเลยใช่ไหมคะ แต่เขาคุ้มครองกรณีที่เราเสียชีวิตจากโรคร้ายแรงเท่านั้นคะ เขาไม่ได้คุ้มครองเรื่องการรักษาของเรานะคะ ถ้าเราอยากได้รับการคุ้มครองจ่ายค่ารักษา เราก็ต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยคะ อย่างแบบเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลก็น่าสนคะ

2020.11.21 3:55

กมลวรรณ

พี่เห็นด้วยค่ะประกันตัวนี้พี่เองยังสนใจอยู่เลย ถ้าดูจริงๆแล้วทุกวันนี้ชีวิตเราพออายุมากขึ้นก็มีความเสี่ยงมากที่จะเกิดโรคหลายอย่าง สิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือโรคมะเร็ง เพราะครอบครัวของพี่หลายคนป่วยเป็นโรคนี้ น้องอย่ารอรีเลย พี่ว่าทำประกันชีวิตตัวนี้คุ้มมากจ่ายเบี้ยประกันเพียง 10 ปีแต่ให้ความคุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปี

2020.12.30 10:27

อุลัยวรรณ์

อายุไม่มากน่าทำนะคะ เพราะว่าสามารถหาเงินส่งได้สบายๆเลยคะ แต่ถ้าอยากทำจริงๆ อยากให้ดูไม่ใช่แค่เรื่องการคุ้มครองเท่านั้นนะคะ ไหนๆเราซื้อประกันชีวิตทั้งทีเลิกตัวที่จ่ายผลประโยชน์ระหว่างที่เราจ่ายเบี้ยประกันจะดีกว่าไหมคะ อยากให้เปรียบเทียบกับอีกตัวคะ ชื่อเหมือนกันเลยคะ คือ 10/90 แต่ตัวนี้มีเงินปันผลคะ เชคดูคะ เราว่าน่าทำหว่าเยอะคะ

2021.01.25 14:9

234Sahatchai

@อุลัยวรรณ์ ประกันที่คุณบอกว่า 10/90 นี่มันคืออะไรอะครับ เป็นของเอไอเอหรือเปล่า ผมเดานะว่าต้องจ่ายค่าเบี้ยประกัน 10 ปีและได้รับความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 90 ปีใช่มั้ยครับ แล้วมันจะดีกว่าประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่เจ้าของกระทู้เขาถามมายังไงล่ะครับ ถ้าคุณได้มาอ่าน ขอตอบผมด้วยนะครับ

2021.03.10 6:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแต่ได้ความคุ้มครองนาน..สมัครเลยดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี