Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแต่ได้ความคุ้มครองนาน..สมัครเลยดีมั้ย?

ผมทำอาชีพอิสระ หรือจะเรียกว่าฟรีแลนซ์ก็ได้..ดูดีขึ้นมาเลยทีเดียว ส่วนเรื่องรายได้ก็ดีบ้างไม่ดีบ้างครับ แต่คิดถึงเรื่องการทำประกันชีวิตนะ แม้จะกังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันอยู่บ้าง เลยสนใจประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่จ่ายเบี้ยประกันเพียง 10 ปี แต่ได้ความคุ้มครองระยะยาว ผมสมัครเลยดีมั้ยครับหรือควรตรวจสอบข้อมูลอะไรเพิ่มเติมก่อน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จุไรรัตน์

การซื้อประกันชีวิต อย่ารีบร้อนคะ อาจมีบางตัวที่คุ้มครองเหมือนๆกันแต่จ่ายเบี้ยประกันต่างกันก็มีคะ อย่าง ถ้าเราเทียบของประกันเจ้านี้ มี แบบ 10ปี กับ20 ปี ถ้าเราเทียบกันแล้ว ประกันสองตัวนี้ใกล้เคียงกันมากเลยคะ นี่เรายังไม่ไปเทียบกับประกันชีวิตของเจ้าอื่นๆเลยนะคะ ถ้าจะได้รับความคุ้มค่าจริงๆ หาข้อมูลเปรียบเทียบก่อนคะ

2020.11.21 3:55

ลาวา

ดีที่สุดก็ต้องเปรียบเทียบกับประกันชีวิตตัวอื่นก่อน เดี๋ยวนี้มีประกันหลายตัวที่น่าสนใจเบี้ยประกันก็ไม่ต่างกัน ดังนั้นจะดีกว่าที่จะเปรียบเทียบกันเพื่อจะได้ประโยชน์มากที่สุด และต้องศึกษาข้อมูลเงื่อนไขของกรมธรรม์ก็สำคัญด้วย โดยเฉพาะประกันชีวิตตัวนี้ที่คุ้มครองโรคร้ายแรง ระยะการเริ่มความคุ้มครองแต่ละโรคอาจจะไม่เหมือนกัน

2020.12.30 23:4

ศิลปกรณ์

ใช่คะ ส่งเบี้ยประกันชีวิต แค่10ปีเองคะ แต่คุ้มครองเรายาวเลยคะ ประกันตัวนี้ถ้าทำได้ก็น่าสนใจนะคะ แต่ติดอย่างเดียวคะ ประกันตัวนี้เขาไม่มีเงินปันผลให้เราคะ เราว่าถ้าส่ง10ปี ถ้าเรากัดฟันส่งเบี้ยที่ต่างกว่านี้อีกสักหน่อยแล้วไปเลือกตัวที่มีเงินปันผลดูไหมคะ คุ้มครองเหมือนกันเลยคะ แต่ตัวนี้ได้เงินปันผลคิดว่าน่าสนใจมากกว่าคะ

2021.01.26 14:31

234Sahatchai

ถ้ามองในแง่ของระยะเวลาที่จ่ายค่าเบี้ยค่าประกันนะครับ ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ถือว่าน่าสนใจมากเพราะคุณต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 10 ปีเท่านั้นเอง เมื่อเป็นระยะเวลาที่สั้น เงินที่จ่ายมันจะสูงนะครับ ด้วยอาชีพของคุณในตอนนี้มันจะไหวมั้ยอะครับ ไม่ได้ดูถูกนะ ผมแค่อยากให้คุณลองคิดให้ดีๆก่อน

2021.03.10 6:52

Bantad

ถูกอกถูกใจอะไรกับประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหรอครับ เจ้าของกระทู้ถึงกับถามว่าจะสมัครประกันนี้เลยดีมั้ย หรือที่สนใจเป็นเพราะประกันฉบับนี้จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 10 ปี แต่ได้ความคุ้มครองระยะยาว ประกันแบบนี้มีเยอะครับ ถ้าเจ้าของกระทู้จ่ายค่าเบี้ยประกันไหวก็ดีนะ จ่ายแพงแต่จบเร็วครับ

2021.07.14 16:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี