Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เรายังไม่เคยทำประกันชีวิตเลยค่ะ ไม่ค่อยมั่นใจเรื่องการวางแผนจ่ายค่าเบี้ยประกัน แต่สถาพการณ์ทุกวันนี้ ดูแล้วน่าจะมีประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพไว้บ้าง เลยมองหาประกันชีวิตอยู่ค่ะ เห็นมีประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ด้วย รู้จักกันมั้ยคะ? ประกันแบบนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและเราควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หัตยา

ประกันชีวิตตัวนี้ที่คุณสนใจ หลายคนก็บอกว่าคุ้มค่าเหมือนกันคะ แต่ถ้าถามว่าต้องดูอะไรก่อนบ้างที่จะซื้อประกันชีวิตตัวนี้ อย่างแรกที่เราอยากให้ดูเลย คือเรื่องของเงินที่จะต้องเอามาจ่ายค่าเบี้ยประกันตลอดระยะเวลา 10ปีที่เราต้องจ่ายคะว่า มีพอไหม เพราะว่าไม่ใช่แค่เราจะซื้อประกันชีวิตอย่างเดียวก็จบนะคะ ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองที่คุ้ม บางทีต้องจ่ายประกันสุขภาพด้วยคะ

2020.11.21 3:55

ปวีณา

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล)ตัวนี้ให้ความคุ้มครองชีวิต และคุ้มครองโรคร้ายแรง ซึ่งเราเห็นว่าเหมาะกับทุกคนโดยเฉพาะคนที่มีความเสี่ยงเกี่ยวกับสุขภาพที่ถ่ายทอดทางพันธุกรรม ที่ครอบคลุมโรคร้ายแรงระดับต้นจนถึงระดับปานกลาง 18 โรค และโรคร้ายแรงระดับรุนแรง 44 โรค รวมถึงโรคเด็ก 4 โรค และเบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ด้วย

2020.12.30 23:59

ศิลปกรณ์

ประกันตัวนี้เราว่าเหมาะกับทุกคนนะคะ เพราะดูจากการคุ้มครองแล้วเข้าท่าดีนะคะ คุ้มครองโรคร้ายแรงเยอะมากจริงๆคะ แต่ถ้าอายุมากแล้วอันนี้เราไม่แน่ใจนะคะว่าจะเหมาะไหมเพราะว่าคนอายุเยอะเราเป็นห่วงเรื่องค่าเบี้ยประกันชีวิตนะคะ เพราะเราเคยทราบมาว่ายิ่งเราอายุมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิตของเราก็จะเพิ่มขึ้นมาด้วย คะ

2021.01.26 14:31

234Sahatchai

@ศิลปกรณ์ ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) คิดค่าเบี้ยประกันตามอายุเหรอครับ ผมเคยเห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าค่าเบี้ยประกันภัยของประกันชีวิตฉบับนี้เขาคิดแบบคงที่นะ ไม่ได้ขึ้นตามอายุ เอ...มันยังไงกันแน่ล่ะเนี่ย ที่ผมรู้ค่าเบี้ยประกันฉบับนี้มันแพง ถ้าเขาคิดเพิ่มขึ้นตามอายุของผู้เอาประกันภัยอีก..เยอะนะ

2021.03.10 6:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแต่ได้ความคุ้มครองนาน..สมัครเลยดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี