Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) คุ้มครองโรคอะไรบ้างและให้สำหรับผู้สมัครที่มีอายุเท่าไหร่

ใครที่เข้ามาอ่าน ผมอยากถามว่ารู้จักประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) มั้ยครับ รู้สึกว่าจะให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงหลายอย่าง คุณรู้มั้ยครับว่ามีโรคอะไรบ้างและประกันฉบับนี้สำหรับผู้สมัครที่มีอายุเท่าไหร่? ผมเองเพิ่งสามสิบกว่าๆ ยังไม่พบว่าเป็นโรคร้ายแรงอะไร แต่ในอนาคตก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ใครมีข้อมูลดีๆก็มาบอกกันบ้างนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หัตยา

ประกันแบบนี้เขาคุ้มครอง ตั้ง 40โรคร้ายแรงเลยนะคะ เอามาบอกทั้งหมดคงไม่ไหวคะ เราไม่รู้ด้วยว่าอะไรคือโรครร้ายแรง แต่ที่แน่ๆ ถ้าเป็นมะเร็ง ไม่ว่าช่วงไหนก็แล้วแต่ ประกันตัวนี้ก็ให้การคุ้มครองคะ เราว่า ถ้าสนใจทำประกันตัวนี้ ตอนที่ อายุ 30แบบนี้เราว่าน่าสนใขมากเลยคะ เพราะว่าเป็นช่วงวัยที่เรามีแรงสามารถทำงานหาเงินได้คะ

2020.11.21 3:55

ลาล่า

เราเองก็อยากจะทำประกันตัวนี้เหมือนกันนะแต่เสียดายที่เราเองก็เป็นโรคร้ายซะก่อนเลยไม่ได้ทำประกัน แม่เป็นโรคร้ายก็ทำได้แต่เบี้ยประกันมันจะสูงกว่าเราไม่มีกำลังมากพอที่จะจ่ายไหว แต่ถ้าเริ่มทำไว้แต่เนิ่นๆยังไม่เป็นโรคอะไรคิดว่าเบี้ยประกันแต่ละเดือนที่เราจ่ายอาจจะไม่สูงมากนักก็เราว่ามันก็น่าสนใจดี ผู้หญิงอายุ 30 แล้วเราก็บอกไม่ได้ว่าร่างกายเราจะดีเหมือนเดิมหรือยิ่งแย่ลงเพราะอายุ 30 แล้วก็เราก็ไม่ได้สามารถย้อนวัยกลับไปแข็งแรงเหมือนเด็กได้ขนาดนั้น

2020.12.31 10:6

บรมพร

เข้าท่าดีนะครับ ที่ประกันตัวนี้คุ้มครองแบบนี้ด้วย แต่น่าเสียดายอย่างเดียวนะครับ เพื่อนๆบอกว่าเขาจะจ่ายเงินให้ถ้าเราเป็นโรคร้ายแรง แต่ว่าเขาไ่ได้จ่ายค่ารักษาใช่ไหมครับ แบบนี้ถ้าเราทำประกันตัวนี้แล้ว เราว่าถ้าเราซื้อประกันสุขภาพ แบบที่เป็นการเหม่าจ่ายค่ารักษาพยาบาล ด้วยแบบนี้น่าจะดีกว่าซื้อประกันชีวิตอย่างเดียวใช่ไหมครับ

2021.01.26 14:31

%%Ornuma%%

@ลาล่า เสียใจที่ได้รู้ว่าคุณไม่ค่อยแข็งแรงนะคะ ถึงอย่างนั้นก็ยังเข้ามาแสดงความคิดเห็นและเล่าประสบการณ์ตรงให้คนอื่นได้รู้ด้วย หวังว่าคุณจะแข็งแรงมากขึ้นๆทุกวันนะ กำลังใจของคุณดีมากขนาดนี้ ต่อให้เกิดอะไรขึ้น คุณจะผ่านมันไปได้ทุกเรื่องค่ะ เราเองแม้ว่ายังไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงอะไรในตอนนี้ แต่ในอนาคตใครจะรู้ได้ล่ะค่ะ

2021.03.10 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี