Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ควรสมัครผ่านตัวแทนที่เชื่อถือได้เท่านั้นหรือผ่านช่องทางอื่นๆก็เหมือนกัน?

พ่อผมสนใจประกันอยู่ฉบับนึง คือ ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปีแต่คุ้มครองนานไปจนถึงอายุ 99 ปีเลย พ่อบอกว่าน่าจะคุ้มดี ผมอยากขอคำแนะนำจากคนที่เข้ามาอ่านว่า ถ้าเป็นกรมธรรม์ประเภทนี้ ควรสมัครผ่านตัวแทนที่เชื่อถือได้เท่านั้นมั้ยครับ หรือช่องทางอื่นๆก็สามารถสมัครได้เหมือนกัน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มณฑา

ส่วนใหญ่แล้วเวลาที่เราจะซื้อประกันชีวิต เรามักจะซื้อผ่านตัวแทนของประกันเหล่านั้นคะ แล้วประกันชีวิต เอไอเอเจ้านี้ เราว่าน่าจะมีตัวแทนเยอะมากเลยคะ เราว่าซื้กับพวกเขานี้ละคะปลอดภัยสุดแล้วคะ แล้วข้อดีที่เราทำกับตัวแทนที่ขายประกันคือเราสามารถติดตามการเคลมประกันได้อย่างสะดวกคะ เพราะเขาจะเป็นตัวแทนของเราในการเดินเรื่องต่างๆคะ

2020.11.21 3:55

ลาเต้

ไปซื้อที่ออฟฟิศที่เป็นศูนย์ของ AIA เลยดีกว่าค่ะ เพราะว่าที่นั่นมันได้รับมาตรฐานอยู่แล้วของบริษัท และอีกอย่างเราก็เชื่อถือได้เพราะมันเป็นองค์กรขนาดใหญ่ ถ้ามีคนมาตามบ้านเราหรือมาส่วนตัวอะไรอย่างนั้นยังน่ากลัวกว่าอีกแต่ถ้าไปติดต่อที่บริษัทตัวแทนดีกว่า ก็บริษัทตัวแทนแต่ละจังหวัดก็มีคนลองเข้าไปสอบถามข้อมูลได้เลยนะคะ

2020.12.31 10:7

บรมพร

มีให้เราซื้อผ่านทางออนไลน์ด้วยนะครับ ถ้าไม่สะดวกออกจากบ้านเนื่องจากกลัว โควิด-19ในช่วงนี้ การซื้อประกันชีวิตออนไลน์น่าจะเป็นทางออกนะครับ แต่ถ้าใครไม่กล้วแล้วออกจากบ้านได้ ผมก็ยังอยากให้ซื้อกับตัวแทนแถวๆบ้านน่าจะดีกว่าครับ ส่วนใหญ่เวลาที่บ้านซื้อประกันชีวิตก็จะซื้อผ่านตัวแทนเลยครับมันง่ายดีครับเรื่องเอกสารพวกนี้ครับ

2021.01.26 14:31

%%Ornuma%%

ไม่ว่าเจ้าของกระทู้จะสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) หรือว่าสมัครประกันอื่น ของบริษัทนี้หรือบริษัทไหนก็แล้วแต่ ควรสมัครกับตัวแทนของบริษัทประกันนั้นๆนะคะ ที่จริง ถ้าคุณพอจะมีคนรู้จักหรือญาติที่ทำประกันแล้ว ลองถามดูก็ได้ว่าตัวแทนที่เขาติดต่อด้วยเป็นอย่างไร ดูแลดีมั้ย ถ้าดีนะคุณทำกับเขาไปเลยค่ะ

2021.03.10 7:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี