Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) จริงๆแล้วประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีอะไรน่าสนใจเป็นพิเศษ

เราได้ยินมาจากคนอื่นนะ เรื่องประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เลยอยากมาขอความคิดเห็นของเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านกระทู้ของเรา เชิญแสดงความคิดเห็นได้ค่ะ เราอยากรู้ว่าจริงๆแล้วประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีอะไรน่าสนใจเป็นพิเศษ? เราอยากทำประกันชีวิตนะแต่ยังไม่มั่นใจกับการจ่ายเบี้ยประกันหลายๆปีน่ะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลักษณารีย์

ถามว่าเหมาะกับใครเหรอคะ สำหรับ เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ตัวนี้ เราว่าคนที่ทำน่าจะเป็นคนที่อยู่ในวัยกลางคนคะ เพราะดูจากแผนการคุ้มครองแล้วค่อนข้างตอบโจทย์คนกลุ่มนี้มากเลยคะ แถมคนอายุในวัยนี้ก็สามารถที่จะจ่ายเบี้ยประกันชีวิตแบบนี้ได้ง่ายกว่ากลุ่มอื่นๆด้วยคะ เพราะว่าสามารถหาเงินเก่งคะ

2020.11.21 8:0

เกร

เห็นด้วยกับคอมเม้นแรกค่ะ เพราะว่าถ้าเราทำตั้งแต่เด็กเราอาจจะยังใช้ประโยชน์อะไรไม่มากอาจจะเสียเงินไปฟรีๆเท่านั้นเพราะยอดตอนเรายังเป็นเด็กร่างกายเรายังแข็งแรงดีอยู่ แต่พอยิ่งอายุมากขึ้นอายุประมาณ 30 ขึ้นไปก็ควรทำไว้ดีกว่าเพราะช่วงนั้นแหละยิ่งโรคร้ายถามหาเข้ามาเยอะแยะมากมาย ยังไงเราก็ต้องป้องกันตัวไว้ก่อนดีกว่าสายเกินแก้นะคะ

2020.12.31 10:10

บรมพร

ประกันนี้เหมาะสำหรับคนที่มีความเสี่ยงเรื่องโรคร้ายแรงต่างๆอย่างเช่น โรคมะเร็งอะไรแบบนี้ครับ แล้วอีกกลุ่มที่น่าทำประกันชีวิตตัวนี้ก็คนที่อยู่ในอายุ 30กว่าๆแบบที่เพื่อนๆบอกครับ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันไม่ได้แพงมากครับ ค่าเบี้ยประกันชีวิตจะอยู่ที่ 5000 บาทครับ ถือว่าเป็นประกันที่ไม่แพงแถมได้รับการคุ้มครองที่ดีครับ

2021.01.26 14:31

Pongpat670

ผมว่าประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจดีนะครับ ระยะเวลาในการส่งเบี้ยประกัน 20 ปี กำลังดีครับ ถึงแม้จะคุ้มครองโรคร้ายแรงแต่ก็เฉพาะในกรณีที่เสียชีวิตเทานั้น คนที่จะทำประกันนี้จริงๆต้องดูรายละเอียดเรื่องนี้ก่อนว่าคุณพอใจกับผลประโยชน์ที่จะได้รับหรือไม่ ถ้าอยากได้ค่ารักษาต้องจ่ายเพิ่มนะ จะไหวมั้ย

2021.03.11 3:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี