Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองทั้งชีวิตและสุขภาพ แต่มันจะคุ้มจริงๆมั้ย?

ผมคิดเรื่องการทำประกันชีวิตของตัวเองอยู่ ถ้าได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพมาด้วยก็ดีนะครับ ทำทีเดียวได้ความคุ้มครองหลายอย่าง คนที่ทำงานคุยกันเรื่องการทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ฟังเขาคุยกันมันก็น่าสนใจดีนะ แต่ไม่รู้ว่าผมจะเข้าใจถูกทั้งหมดหรือเปล่า เลยอยากถามทุกคนว่าทำประกันฉบับนี้แล้วจะคุ้มอย่างที่คิดมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลักษณารีย์

ขอย้อนถามได้ไหมคะ ไอ้ที่บอกว่าไม่รู้ว่าจะคุ้มอย่างที่คิดไหม ไม่ทราบว่าต้องการความคุ้มแบบไหนเหรอคะ ถ้าต้องการแบบที่คุ้มครอการเสียชีวิตด้วยโรครร้ายแรงต่างๆประกันตัวนี้ก็ใช่เลยคะ หรือว่าต้องการได้% จากเงินทุนประกันชีวิตก็เหมาะสมอีกเช่นกันคะ เอาง่ายๆเลยคะ ประกันตัวนี้ถ้าทำได้แล้วมีเงินจ่ายเบี้ยประกัน น่าทำเลยคะ

2020.11.21 8:0

มืด

รูปโชว์ว่าไม่มีเงินปันผลนั่นก็คือจะไม่มีเงินตอบแทนเราทุกปีนะคะ ถ้าคิดว่าทำแบบนี้แล้วคุ้มดีก็ลองดูได้นะคะ คุ้มครองโรคร้ายดีไว้ก่อนไม่เสียหายอะไรเพราะถ้าเป็นขึ้นมาแล้วไม่ต้องเสียเบี้ยประกันเยอะเป็นเท่าตัวแน่ หรือไม่ก็คุณก็ลองดูว่าเพื่อนที่ทำงานของคุณได้ทำกันไว้บ้างหรือเปล่าถ้ากลับแล้วก็ลองถามเขาว่ามันเป็นยังไงจะดีกว่า

2020.12.31 10:51

กานต์สินี

หลายคนที่ซื้อประกันชีวิตก็ไม่ได้หวังว่าจะมีเงินปันผลหลอกคะ หลายคนมองมี่ความคุัมครองมากกว่าคะ ประกันตัวนี้คุ้มครองดีคะ ถือว่าเป็นตัวที่ดีอันดับต้นๆของเอไอเอ เลยก็ว่าได้คะ อย่างที่เพื่อนๆบอกคะ ว่าถ้ามีเงินจ่ายเบี้ยประกันชีวิต ก็ทำเลยคะ อ่อแล้วอย่าลืมเรื่องการซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมด้วยนะคะ เพราะถ้าไม่ซื้อมันไม่คุ้มเลยคะ

2021.01.26 14:31

Pongpat670

@กานต์สินี ผมก็คิดอย่างนั้นครับ ทำประกันชีวิตมันดีอยู่แล้ว แต่จะได้รับผลประโยชน์ต่อเมื่อผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตเท่านั้น คนข้างหลังก็รับเงินไป แต่ตอนที่ยังมีชีวิตอยู่น่ะสิ เจ็บไข้ได้ป่วยขึ้นมาจะเอาเงินที่ไหนมารักษา ผู้เอาประกันภัยต้องซื้อประกันสุขภาพเรื่องค่ารักษาพยาบาลเพิ่มด้วยถึงจะดีครับ ต้องเตรียมเงินเพิ่มอีก

2021.03.11 4:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี