Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและคุ้มครองเรื่องโรคต่างๆ..ประกันนี้น่าสมัครมั้ย

ผมอยากได้ประกันชีวิตที่เหมาะและตรงกับความต้องการของผมจริงๆ ซึ่งผมน่าจะรู้ด้วยตัวเองไม่ถึงกับต้องเข้ามาตั้งกระทู้ถามใครๆ แต่พอเอาเข้าจริงผมไม่แน่ใจว่าประกันที่ดูไว้จะตอบโจทย์ผมได้ตรงทุกอย่างมั้ย อย่างเช่นประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่ได้ทั้งประกันชีวิตและได้ความคุ้มครองเรื่องโรคต่างๆด้วย คุณคิดว่าประกันนี้น่าสมัครมั้ยหรือดูเป็นฉบับอื่นดีครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โยธิน

เออ คือว่า ผมตอบแทนไม่ไดจริงๆครับ ว่าประกันแบบนี้คุณน่าที่จะสมัครไหม มันอยู่ที่ความพอใจจริงๆครับ ในเรื่องของประกันชีวิต แต่ถ้าจะถามว่าตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ถ้าพูกถึงประกัน ของเอไอเอ ประกันชีวิตตัวนี้ของเขา หลายคนให้ความสนใจทำกันมากเลยครับ อาจจะมาจากเรื่องของปีที่ส่งค่อนข้างเหมาะสมไม่มากไม่น้อยจนเกินไปครับ

2020.11.21 8:0

จูลี่

ลองดูแบบอื่นไว้ก่อนก็ดีเหมือนกันนะ แล้วก็ลองเอาแต่ละแบบมาเปรียบ เทียบกันดูว่าแบบไหนคุ้มมากกว่ากัน พี่จะได้ตัดสินใจอย่างง่ายๆ ดีกว่าไปทำอีกอย่างหนึ่งเราก็รู้สึกเสียดายกับอีกอย่างหนึ่ง หรือไม่ก็ลองถามคนที่มีประสบการณ์หรือรอคอมเมนต์อื่นๆก็ได้ที่มาให้คำแนะนำหรือประสบการณ์ดีๆแต่ละแบบ หรือไม่ก็เข้าไปที่ตัวแทนประกันแต่ไปที่บริษัทที่เป็นตัวแทนประกันนะเพื่อนลองไปถามข้อมูลโดยตรงก็ได้

2020.12.31 10:57

กานต์สินี

บอกไม่ได้คะว่าน่าสมัครไหม เพราะว่าชอบใครชอบมันคะ แต่ถามว่าคุ้มครองดีไหมอันดีตอบได้คะว่าคุ้มครองดี ถ้าสนใจอยากซื้อประกันชีวิตตัวนี้จริงๆ อย่าใจร้อนนะคะ อยากให้เอาประกันจัวนี้ไปเทียบกับอีกตัวก่อนคะว่ามันมีความแตกต่างอย่างไรบ้างคะ ตัวที่อยากให้เทียบคือ ประกัน 20/99 แบบมีเงินปันผลคะ ตัวนี้คุ้มครองเหมือนกันเลยคะ

2021.01.26 14:30

^.^Jeeranan^.^

คุณไม่อยากได้ประกันแบบที่มีเงินปันผลเหรอคะเห็นว่าคุณสนใจประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่ะค่ะ หากไม่ซีเรียสเรื่องเงินปันผล ประกันนี้ก็โอเคนะ ถ้าคุณมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายแรงที่ประกันนี้ให้ความคุ้มครองหรือว่าอยากทำเผื่อไว้เพราะไม่มีใครรู้ว่าเราจะเป็นโรคพวกนี้หรือเปล่าก็ทำไปเถอะค่ัะ

2021.03.11 4:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี