เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ยและต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

หนูกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ อยากทำให้แม่ ก่อนที่แม่จะอายุมากไปกว่านี้เดี๋ยวจะหาประกันทำยากน่ะค่ะ เป็นห่วงเรื่องสุขภาพของแม่ด้วยน่ะแหละ มีญาติแนะนำของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ก็ดีตรงที่คุ้มครองโรคร้ายแรงหลายโรค แต่หนูไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันมันจะแพงมากมั้ยเพราะต้องจ่าย 20 ปีเลย ว่าแต่ต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครมั้ยอะคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

สุริยันต์

ประกันชีวิตแบบนี้เขามีคุ้มครองด้วยโรคร้ายแรงด้วยครับ ปกติแล้วเขาจะไม่ตรวจสุขภาพก่อนครับ แต่ถ้าเกิดกรณีเราเคยเป็นโรคร้ายแรงอะไรมาก่อนถึงแม้ว่าจะได้รับการรักษาหายแล้ว อันนี้เข้าข่ายที่ทางประกันชีวิตจะ ขอให้เราไปตรวจสุขภาพก่อนที่จะซื้อประกันชีวิตของเขาครับ แต่ในกรณีแบบนี้เราเจอไม่ค่อยบ่อยนัก ส่วนใหญ่แล้ว อาจมองข้ามโดนคนขายประกันครับ

2020.11.21 8:0

Love

คือว่าประกันแบบนี้คุ้มครองเหมือนกับแบบ 10/99 เลยค่ะ เหมือนจะแตกต่างกะนแค่ที่ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกัน ถ้าอยากได้ความคุ้มครองแบบนี้เลือก 20 /99 นั่นแหละค่ะดีแล้วเพราะว่าจ่ายเบี้ยประกันต่อปีน้อยกว่า 10/99 อีกค่ะ และหากจ่ายแล้วน้องจขทก.ยังสามารถเอาประกันนี้ไปลดหย่อนภาษีด้วยนะคะ ถ้าจำไม่ผิดก็ลดหย่อนได้สูงสุดถึง 1 แสนบาทนะคะ

2020.12.04 13:10

ประสพผล

ถามเรื่องค่าเบี้ยประกันว่าแพงไหมใช่ไหมครับ ผมไม่ได้ซื้อตัวนี้นะครับ แต่ซื้อตัวที่มีเงินปันผลให้นะครับ ตอนนี้ผมอายุ36ปีครับ จ่ายค่าเบี้ยประกันไป 5พันกว่าบาทครับ ส่วนเรื่องตรวจสุขภาพ ที่ผมทำก็ไม่ต้องไปตรวจอะไรนะครับ ซื้อประกันชีวิตไม่ต้องกลัวครับเรื่องตรวจสุขภาพ ถ้าตรวจไม่ผ่านก็ยังมีประกันอีกหลายเจ้าให้เราเลือกครับ

2021.01.26 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนที่อยากได้รับความคุ้มครองเรื่องสุขภาพเท่านั้นมั้ย

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

สนใจเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา ทำยังไงดีหรือควรดูฉบับอื่น?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ