Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ยและต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

หนูกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ อยากทำให้แม่ ก่อนที่แม่จะอายุมากไปกว่านี้เดี๋ยวจะหาประกันทำยากน่ะค่ะ เป็นห่วงเรื่องสุขภาพของแม่ด้วยน่ะแหละ มีญาติแนะนำของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ก็ดีตรงที่คุ้มครองโรคร้ายแรงหลายโรค แต่หนูไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันมันจะแพงมากมั้ยเพราะต้องจ่าย 20 ปีเลย ว่าแต่ต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครมั้ยอะคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุริยันต์

ประกันชีวิตแบบนี้เขามีคุ้มครองด้วยโรคร้ายแรงด้วยครับ ปกติแล้วเขาจะไม่ตรวจสุขภาพก่อนครับ แต่ถ้าเกิดกรณีเราเคยเป็นโรคร้ายแรงอะไรมาก่อนถึงแม้ว่าจะได้รับการรักษาหายแล้ว อันนี้เข้าข่ายที่ทางประกันชีวิตจะ ขอให้เราไปตรวจสุขภาพก่อนที่จะซื้อประกันชีวิตของเขาครับ แต่ในกรณีแบบนี้เราเจอไม่ค่อยบ่อยนัก ส่วนใหญ่แล้ว อาจมองข้ามโดนคนขายประกันครับ

2020.11.21 8:0

Love

คือว่าประกันแบบนี้คุ้มครองเหมือนกับแบบ 10/99 เลยค่ะ เหมือนจะแตกต่างกะนแค่ที่ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกัน ถ้าอยากได้ความคุ้มครองแบบนี้เลือก 20 /99 นั่นแหละค่ะดีแล้วเพราะว่าจ่ายเบี้ยประกันต่อปีน้อยกว่า 10/99 อีกค่ะ และหากจ่ายแล้วน้องจขทก.ยังสามารถเอาประกันนี้ไปลดหย่อนภาษีด้วยนะคะ ถ้าจำไม่ผิดก็ลดหย่อนได้สูงสุดถึง 1 แสนบาทนะคะ

2020.12.04 13:10

ประสพผล

ถามเรื่องค่าเบี้ยประกันว่าแพงไหมใช่ไหมครับ ผมไม่ได้ซื้อตัวนี้นะครับ แต่ซื้อตัวที่มีเงินปันผลให้นะครับ ตอนนี้ผมอายุ36ปีครับ จ่ายค่าเบี้ยประกันไป 5พันกว่าบาทครับ ส่วนเรื่องตรวจสุขภาพ ที่ผมทำก็ไม่ต้องไปตรวจอะไรนะครับ ซื้อประกันชีวิตไม่ต้องกลัวครับเรื่องตรวจสุขภาพ ถ้าตรวจไม่ผ่านก็ยังมีประกันอีกหลายเจ้าให้เราเลือกครับ

2021.01.26 14:30

==Pairee==

เท่าที่ได้ยินมาเวลาจะทำประกันชีวิตไม่ต้องตรวจสุขภาพนะครับ ของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะเป็นอย่างนั้นด้วย แต่ว่าประกันนี้ให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงเพิ่มเข้ามาซึ่งต่างจากประกันชีวิตแบบอื่น ไม่แน่ใจว่าต้องตรวจสุขภาพมั้ย แต่ตัวแทนคงจะถามว่าเคยมีประวัติการรักษาเกี่ยวกับโรคร้ายแรงพวกนั้นมั้ย

2021.03.11 7:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี