Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย ถ้าได้ จะลดหย่อนได้เท่าไหร่

การทำประกันชีวิต นอกจากจะเป็นหลักประกันให้กับตัวเราเองและครอบครัวแล้ว ยังช่วยเรื่องการลดหย่อนภาษีได้ด้วย ดิฉันอยากรู้ว่าประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย ถ้าได้ จะลดหย่อนได้เท่าไหร่คะ? ที่สนใจประกันฉบับนี้เพราะมีประกันโรคร้ายแรงต่างๆด้วย แต่ก็ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันนานเหมือนกันนะคะเนี่ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุริยันต์

ผมอยากทราบเหมือนกันครับ ว่าประกันชีวิตถ้าเอาไปลดหย่อนภาษีมันจะได้เท่าไรกันแน่ครับ เพราะค่าเบี้ยประกันชีวิต ก็ประมาณ หมื่นกว่าๆ เท่านั้นเองครับ มันจะได้อะไรมากมายเหรอครับ ผมว่าน่าจะเป็นผลพลอยได้มากกว่าครับ เพราะสิ่งที่เราอยากได้หลักๆเลยก็คือ การคุ้มครองเราจากโรคภัยไข้เจ็บครับ อันนี้ถือว่าเป็นเรื่องหลักครับ

2020.11.21 8:0

กระรอก

จากเท่าที่เรารู้เกี่ยวกับประกันตัวนี้แล้วเนี่ยคือ เขาระบุไว้ว่าสามารถนำไปลดหย่อนสูงสุดได้ถึง 100,00 บาทค่ะ อย่างว่าแหละค่ะถ้าเกิดเราเลือกซื้อตัวที่เป็น 10/99 เราว่าค่าเบี้ยต่อปีก็ยังแพงไป ถึงระยะเวลาการจ่ายเบี้ยจะน้อยกว่า 20/99 ก็ตาม สู้เราเลือก 20/99 มาแล้วค่อยทยอยจ่ายจะดีกว่า เอาเท่าที่เราไหวดีที่สุดค่ะ

2020.12.04 14:7

บุษฎารัตน์

นี้ใกล้เวลายื่นเรื่องภาษีอีกแล้วนะคะ ที่ถามเรื่องลดหย่อนภาษี ถ้าที่บ้านทำธุรกิจที่ได้เงินเยอะๆก็น่าสนนะคะ แต่ว่าถ้าไม่ค่อยมีรายได้เท่าไรก็ไม่ค่อยคุ้มหลอกคะ ถ้าซื้อประกันเพื่อเอาไว้ลดหย่อน ไม่เห็นด้วยคะ อย่างเราเองทำประกันชีวิตมาหลายปีแล้วเราก็ยังไม่เคยไปขอลดหย่อนภาษีเลยคะ ไม่อยากให้ยุ้งยากนะคะเดียวตรวจสอบเยอะ

2021.01.26 14:30

==Pairee==

ผมว่าระยะเวลาในการชำระค่าเบี้ยประกันภัยก็ปกตินะครับ ที่เจ้าของกระทู้พูดถึง คือ ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ใช่มั้ยฉบับนี้ชำระค่าเบี้ยประกัน 20 ปี ผมเห็นประกันชีวิตหลายฉบับกำหนดระยะเวลาชำระเงินประมาณนี้นะ แต่ถ้ารายละเอียดอื่นๆต้องไปดูกันอีกทีว่าผู้เอาประกันภัยอยากได้รับความคุ้มครองแบบไหน

2021.03.11 7:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี