Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับเด็กๆมั้ยหรือทำประกันสำหรับเด็กโดยเฉพาะจะดีกว่า?

หวังว่าจะมีพ่อแม่หรือผู้ปกครองเข้ามาอ่านกระทู้นี้บ้างนะครับ ผมรู้ว่ามีประกันที่ออกแบบมาสำหรับเด็กโดยเฉพาะ แต่ผมได้ดูรายละเอียดของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) มา จึงได้เห็นว่ามีความคุ้มครองโรคของเด็กด้วย เลยสงสัยว่าถ้าจะทำประกันให้เด็กเราควรทำประกันที่ออกแบบมาสำหรับเด็กโดยเฉพาะหรือทำฉบับนี้ก็ได้ เพื่อจะได้รับความคุ้มครองยาวๆครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุริยันต์

ถามว่าเหมาะสำหรับเด็กไหม ไม่ทราบว่าเด็กที่คุณสนใจที่จะทำให้อายุประมาณเท่าไรครับ ถ้า ยังไม่กี่ขวบผมก็ว่าน่าจะทำที่เป็นของเด็กเลยดีกว่าครับ แต่ถ้าโตมาหน่อยตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ เพราะนอกจากจะคุ้มครองโรคร้ายแรงทั่วไปแล้ว ยังมีการคุ้มครองโรคร้ายแรงที่อาจเกิดขึ้นกับกลุ่มของเด็กๆด้วยนะครับ ยังไงรองดูข้อมูลก่อนนะครับ

2020.11.21 8:0

Jojo

ใช่ครับ เห็นด้วยกับเม้นบนนะ เพราะว่าประกันตัวนี้คุ้มครองไปถึงระยะยาวมากๆ แถมโรคร้ายแรงที่คุ้มครองก็มีถึง 44 โรคเลย ซึ่งถ้าเกิดแก่ตัวไป ผมว่ายังไงก็ต้องมีโรคภัยไข้เจ็บมั่งแหละครับ ขนาดคุณตาผมท่านอายุ 80 กว่า แต่ก่อนท่านออกกำลังกายบ่อย อายุ80เหมือนพึ่ง 60เลย แต่ก็มีโรคภัยมาทำให้ร่างกายทรุดลงไปมากๆ อะไรก็ไม่แน่ไม่นอนครับ

2020.12.05 15:43

บุษฎารัตน์

เด็กอายุเท่าไรคะ ถ้าทราบอายุ สามารถให้คำแนะนำแบบเจาะจงได้คะ แต่ถ้าเป็นแบบนี้เอาเป็นว่าถ้ายังอายุไม่ถึง15ปี เราว่าซื้อประกันชีวิตของเด็กไปเลยน่าจะดีกว่าคะ เพราะค่าเบี้ยประกันถูกกว่าคะ แต่ถ้าอายุมากกว่า15ปี ประกันตัวนี้ก็น่าสนใจนะคะเพราะว่ามีคุ้มครองเรื่องของโรคร้ายแรงด้วยนะคะ แต่ซื้ออะไรก็ตามอย่าลืมดูประกันสุขภาพด้วยนะคะ

2021.01.26 14:30

==Pairee==

@Jojo คุณตาของคุณอายุ 80 กว่าปีแล้วเหรอครับ เป็นคนชอบออกกำลังกายด้วย เลยยังดูหนุ่มเหมือนคนอายุ 60 ปี แหม!น่านับถือในความเอาใจใส่สุขภาพเป็นอย่างดีของคุณตานะครับ หวังว่าตอนนี้คุณตายังแข็งแรงสมอายุอยู่นะครับ ได้มาอ่านเจอคอมเม้นท์แบบนี้ ผมละอายใจจริงๆต้องรีบปรับเปลี่ยนตัวเองด้วยการหันมาออกกำลังกายมากขึ้นละครับ

2021.03.11 7:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี