Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

ถ้าเป็นไปได้ใครๆก็อยากมีประกันชีวิตเป็นของตัวเองและเป็นหลักประกันให้กับคนที่อยู่ข้างหลังด้วย ยิ่งตอนนี้เรื่องของสุขภาพและความเจ็บป่วยมาแรงมาก ผมเห็นประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรคมากเลยครับ แต่ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันก็นานเหมือนกัน คุณคิดว่าประกันฉบับนี้ น่าทำไว้มั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจตนิพัทธ์

เราเองก็กำลังมองๆตัวนี้ไว้ด้วยเหมือนกันคะ รู้สึกว่าจะน่าสนใจดีคะ แต่เราเองก็ยังไม่กล้าตัดสินใจทำคะ เพราะว่าเกี่ยวของกับรายได้ตอนนี้เลยคะ รายได้ค่อนข้างตกไปมากเลยคะ ไม่กล้าที่จะขยับอะไรทั้งนั้นเลยคะ กลัวว่าถ้าทำประกันชีวิตเข้าไปอีกก็จะยิ่งเพิ่มรายได้เข้าไปด้วยคะ แต่ส่วนตัวก็ยังอยากทำนะคะ เพราะคิดว่าตัวนี้ดีมากจริงๆคะ

2020.11.21 8:0

โจรูโน่

เอ่อ... ใช่ครับ ผมว่าระยะเวลา 20 ปีเนี่ยมันนานไป แต่ก็มี 10/99 อยู่นะครับ คุ้มครองแบบเดียวกันเป๊ะ ต่างกันแค่ตรงระยะเวลาในการจ่ายเท่านั้น แน่นอนครับว่าเวลาที่จ่ายเบี้ยน้อย ค่าเบี้ยต่อปีที่ต้องจ่ายก็ต้องแพงกว่า 20 ปีแน่นอน คำถามภัดมาคือ คุณคิดว่าคุณไหวที่จะทำประกัน 10/99 มั้ยล่ะครับ ถ้าเกรงว่า 20 ปีมะนนานไป ผมแนะนำให้ทำ 10/99 เลย

2020.12.05 15:47

บุษฎารัตน์

20ปี เราว่าไม่นานไปนะคะ มีบางตัวที่จ่ายตลอดชีพยังมีเลยนะคะ เราว่าประกันที่จ่าย20ปี ไม่ว่าจะเป็นแบบ มีเงินปันผล หรือว่า ไม่มีเงินปันผล อยู่ในช่วงที่พ่อเหมาะมากเลยคะ ที่บอกว่าพอเหมาะคือเรื่องของเบี้ยประกันชีวิตนะคะ ไม่แพงคะ อย่างของเราที่จ่ายตอนนี้ตกปีละประมาณ 5พันกว่าบาทคะ แต่ที่เราว่าแพงคือประกันสุขภาพมากกว่าคะ

2021.01.26 14:30

((Pitchapa :) :)

@บุษฎารัตน์ จริงค่ะ ค่าเบี้ยประกันภัยที่ว่าแพงมันไม่ใช่ค่าเบี้ยประกันภัยชีวิตหรอก มันคือค่าเบี้ยประกันภัยสำหรับสุขภาพนี่ล่ะ อย่างว่าอะนะค่ารักษาพยาบาลเดี๋ยวนี้น่ะแพงมาก ค่าห้อง ค่าแพทย์ ค่าอะไรต่อมิอะไรอีกมากมาย เราจึงต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยกันแพงยังไงล่ะคะ นี่ยังไม่รวมเงินชดเชยรายได้นะ ถ้าอยากได้ต้องจ่ายเพิ่มอีก

2021.03.11 8:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ประกันชีวิต

สนใจเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา ทำยังไงดีหรือควรดูฉบับอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี